Nguyên nhân nào bình acquy tuột volt liên tục

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi ND-Khoa, 11/2/17.

1. ND-Khoa

ND-Khoa Bằng A1

Tình hình là em có chiếc wave s 110. Sử dụng sạc shilan + l4 + bóng pha led 35w + bình GS 5A Và có sử dụng cái đồng hồ led theo hình dưới đây. Tình trạng như thế này, do từ khi lắp đồng hồ xe e chạy khoảng nữa tháng là cạn bình (lúc đó sử dụng bình 3,5a), ko biết tại đèn đóm hút quá hay sao nên e lên bình 5A thử, kết quả như sau: lúc mới gắn bình 5A (điện 12,7v) chạy bật demi còn 12,4v, thêm bật bóng pha còn 12v. (Ko bật l4 do l4 hút điện nhiều nên đang test tìm nguyên nhân ko bật), đến nay từ ngày thay bình 5a em chạy dc 5 ngày, và có hiện tượng như thế này, mỗi ngày điện áp bình tuột 0,1v và sau 5 ngày khi mở chìa khóa lên bình chỉ còn 12,2v. Như vậy có phải do đồng hồ led làm hao điện ko mọi ng (vì khi tắt chìa khóa đồng hồ tắt nhưng vẫn còn chạy đồng hồ báo giờ) ? Chứ đèn demi hay led pha cũng đâu rút bình tuột như vây. Hồi trước ko bị tình trạng này, giờ bình tuột quá, nghi 2 3 ngày nữa bình này lại cạn như bình cũ. Có ae nào sử dụng qua đồng hồ này chưa, giúp em tìm nguyên nhân với. Thanks.

File đính kèm:

2. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Có thể là do cái đồng hồ. Bạn tắt máy tháo cọc âm acquy ra và dùng đồng hồ VOM chỉnh thang đo ampe mắc nối tiếp để xem dòng rò là bao nhiêu. Xong vẫn để như vậy nhưng tháo cái dây từ đồng hồ đo volt của bạn ra xem có dòng rò hay không rồi tính tiếp.

3. ND-Khoa

ND-Khoa Bằng A1

Đã tìm ra dc nguyên nhân, do đồng hồ bro ơi. Thanks bro nhé

quangminhici thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...