Nhờ anh em tư vấn về bố nồi xe wave độ lên côn tay

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi ndth1993, 30/8/15.

1. ndth1993

ndth1993 Tập Lái

Xin chào anh em đồng đạo đam mê xe máy!
    Em là thành viên mới.
    Nay tạo chủ đề này là vì có những vấn đề cần được các đàn anh và bậc cao nhân hướng dẫn cho e với ạ.
    E kính cẩn cảm ơn các anh chị nhiệt tình đọc và bỏ thời gian để trả lời để giúp cho con xe của em có thể hoàn thiện hơn ạ. e cảm ơn!
    Câu chuyện xe em là như thế này đây:
    1- Xe em là Wave S110, đã lên côn tay được 6 tháng ( nhưng e vẫn đi bố nồi zin + lò xo zincủa côn tự động ), cách chạy của e là ngoài bóp côn sang số, e còn rất hay chạy lấy trớn và âm côn để lấy quán tính chạy cho đỡ hao xăng, nên bây giờ xe e , nồi nó bắt ko còn chuẩn nữa, xe chạy đề ba yếu vô cùng, rớt nồi rồi là câu mà mấy anh thợ sửa xe nói với ẹ
    Vậy bây giờ việc em nên giải quyết là như thứ nào đây ạ
    Em nên chơi luôn bộ nồi độ UMA racing 6 lò xo độ, hay là đi tìm thay lá bố khác, anh chị có thể tư vấn rõ giúp em được ko ạ? tại tính e, xe là của ba mẹ mua cho, nên độ xong nhưng vẫn phải tính đến nước ăn chắc mặc bền, nên giờ em nên mua lại lá bố nào dành cho xe tay côn mà vừa với wave bây giờ đây ạ? tại nếu đi bố zin của honda thì dễ nhưng mà mấy bữa nó lại mòn bố nhanh lắm, lại rã nồi làm lại, cực lắm ạ.
    2- Và em cũng tính mua thêm lò xo độ cho xe nẩy 1 chút, nên dùng lò xo nào a?????
    Còn 1 vấn đề nữa là
    3- xe e do lên côn tay chế từ lốc zin ra, nên khoét ra, giờ nó bị xì nhớt ở cái phốt cần côn, giờ phải khắc phục như thế nào đây ạ? huhu
    em cảm ơn các anh chị đã đọc bài này ạ
    Chúc các anh chị ai còn chưa ngủ thì ngủ ngon nhé, ai chưa có bồ thì sẽ sớm có bồ, ai có bồ rồi thì sẽ mãi hạnh phúc, ai rồi cũng tiền tài như nước, mọi điều như ý nhé .

leeori222Săm lốp BRC thích nội dung này.
  2. startwar

startwar Tập Lái

Lời khuyên chân thành la bác nên về zin, tôi cung chạy wave s110 lên côn tay bằng nắp có sẵn nói chung chạy nồi cực kì chán và khó cạnh, giờ quyet định về zin luộn
    Còn muốn chơi nồi 6 lo xo thì nên suy nhgix kỹ bóp nặng lắm nha, nếu làm được nồi 4 lò xo thì ngon hơn tị
    Thanks

3. kupid

kupid Bằng A4

dòng này mình chỉ mới thấy lá racing bee thôi lá 24 cánh, ngoài ra tháp nồi sau fu neo xài lò xo nữa lá 16 cánh

4. startwar

startwar Tập Lái

cũng không cần tháp nồi neo làm gì, giờ ở ngoài nó bán sẵn nguyên cái đế nồi 6 lò xo luôn rồi.

5. ngoctit moto

ngoctit moto Tập Lái

theo tôi bạn không nên lên côn

6. Săm lốp BRC

Săm lốp BRC Bằng A1

Để nguyên

7. bongxu_79

bongxu_79 Bằng A3

chế cháo ko bao giờ ngon lành như zin bạn ạ.Nên nhớ NSX đã thiết kế mình chế biến phá hủy kết cấu nguyên thủy thì vận hành khó mà ngon lành

8. saoemmunghuy

saoemmunghuy Bằng A1

Để nguyên vẫn là đẹp nhất

9. violeft

violeft Bằng A1

rbác viết quá chuẩn ạ

10. violeft

violeft Bằng A1

sao em k biết cáu cái này nhỉ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...