Nhờ các bạn giúp về làm mạch tìm xe ở bãi đỗ xe

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi congacon521, 1/10/10.

1. congacon521

congacon521 Bằng A3

Hôm nay rảnh ngồi ngẫm nghĩ ý tưởng làm bộ tìm xe ở bãi đỗ ý tưởng chắc cũng giống bộ khóa remote chống trộm thôi nhưng khi bấm remote thì 4 xin nhan cùng chớp là được nhưng vấn đề của mình là tìm mạch nhận mọi loại tín hiệu remote trong vòng 20-30m mà chưa tìm ra ( còn cái remote tìm thì có đây remote cũ)(loại mạch này hình như tương tự loại mạch mà bọn bán điều khiển ở chợ giời cho thử điều khiển khi khách mua điều khiển thì phải. em thấy bọn bán dạo cũng có mạch này để thử điều khiển cũ cũ ở chợ nhảy và chợ giời).Mong các bác giúp đỡ
    Thân

2. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Bạn nói mạch nhận MỌI LOẠI REMODE... Chắc trong bãi có tầm 10xe gắn thì bấm nút 1 cái là nguyên bãi xe náo loạn..
    Thiết bị thu - phát có 1 tần số riêng bạn ah. Remode ngoàj chợ là dùng tia hồng ngoạj đó.

3. congacon521

congacon521 Bằng A3

uhm thế cái mạch thử remote của cửa hàng bán điều khiển ấy cũng đc tam 5m đấy.Thế ít ra có mạch cũng đc mà quan trọng gì chuyện náo loạn đâu vì có mỗi mình chế cái tìm xe ở bãi đỗ mà.Các bạn giúp mình posst mạch đi
    <br />
    <br />
    <br />
    up up up up up up up

some body help me

4. hoangtuanvt

hoangtuanvt Bằng A1

Lên lên. Bác nào có mạch thu phát hồng ngoại 1 kênh thôi cũng được nhưng p[hải nhận đúng tần số của nhau mới được. Nhớ ngày xưa có làm mạch thu phát dùng IC 9248 9249 gì ấy nhỉ, không được thế là bỏ luôn không làm nữa. Ai có mạch cho xin với nhé

5. lethang808

lethang808 Bằng A4

làm dc cái mạch dùng hồng ngoại thì ngon luôn, kiếm thêm cái dt có hồng ngoại nữa hấy..............

6. buidoi_44k

buidoi_44k Bằng A1

Khà khà khà. Không khả thi tí nào cả. Hồng ngoại có đặc điểm phải hướng đúng đầu phát với đầu thu mới nhận được tín hiệu, vậy trong bãi xe nếu biết chính xác hướng của cái xe mình ở đâu vậy.... có cần cái mạch tìm xe nữa ko nhỉ?Nên chuyển qua sử dụng sóng vô tuyến mới ổn được

7. congacon521

congacon521 Bằng A3

vậy cho hỏi cái remote của bộ chống trộm xe máy là sóng gì hả các bro mình thấy loại đó nhiều lắm
    <br />
    <br />
    <br />
    nói tóm lại mình mún xài lại cái mạch kiểu giống trong bộ chống trộm xe máy ý vì thấy cái remote cũ của bộ này ngoài chợ nhảy nhiều lắm và nói chung mình mún tìm cái mạch là mạch này nhận mọi loại remote đều đc vì kiếm remote cũ mà

#7 congacon521, 1/10/10
    Sửa lần cuối: 1/10/10
  8. buidoi_44k

buidoi_44k Bằng A1

Cái remote của chống trộm dùng sóng vô tuyến đó. Phát theo bán kính còn remote của tivi dùng hồng ngoại chỉ phát theo một hướng

9. congacon521

congacon521 Bằng A3

làm remote tìm xe

zậy là đã hiểu nhưng mình mún tìm mạch nhận tín hiệu vô tuyến bác nào có koo.remote của bộ chống trộm ấy mình bít chỗ mua rồi

#9 congacon521, 1/10/10
    Sửa lần cuối: 1/10/10
  10. hieulax

hieulax Tập Lái

ra nhật tảo mua một cái remote giá 80k về mà làm . Bán đầy. nhỏ gọng như cái chống trôm

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...