Nhờ các bạn giúp về làm mạch tìm xe ở bãi đỗ xe

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi congacon521, 1/10/10.

1. 80851topic

80851topic Bằng A2

@http://www.bikervietnam.vn/bfrm/member.php?u=199358, bạn muốn diy RF à, mình cũng đang vọc nó đây. Nếu bạn mua được 1 bộ phát (4 kênh) dùng PT2262 hay xx2262 và bộ thu xx2272 rồi mình sẽ chỉ bạn cách kết nối để bấm 1 nút sẽ bật 1 thiết bị bên bộ thu.
    Tốt nhất bạn nên mua bộ phát như vầy:
    http://www.chipletran.com/components/com_virtuemart/shop_image/product/REMOTE_CONTROL_49a26bbcd1642.gif
    board thu như vầy:
    http://www.chipletran.com/components/com_virtuemart/shop_image/product/PCR1B_2_49a6204dd5f79.gif

* Lưu ý là với board thu như vầy bạn MỚI CHỈ test được xem bộ RF của mình có hoạt động hay không thôi. Bạn cần làm thêm 1 board có Relay nữa để điều khiển thiết bị nha (DIY mà).

2. congacon521

congacon521 Bằng A3

ok thanks nha cám ơn nhiều đã đóng góp

3. pvtien7

pvtien7 Bằng A2

cùng câu hỏi với bác này:

1. có mạch rf rùi mắc vô xe như thế nào để 4 đèn xinhan cùng chớp. nhưng vẫn đá được xinhan mỗi bên khi xin đường ???

2. relay 2 tiếp điểm với 1 tiếp điểm là sao ? mình không hiểu

3. công suất của mạch 1 kênh là khoảng bao nhiêu w để bít mức độ hao bình, hii

Thanks anhem biker !!!

4. presario

presario Bằng A2

Bạn tham khảo bên dưới xem thử

5. qweqwhreei

qweqwhreei Bằng A2

ông này nói đúng wá .10 xe nháy nhìn có vẻ hay

6. pvtien7

pvtien7 Bằng A2

hix hix. em gà điện tử, bác cho em xin cái mạch gắn zô xe máy chắc em hỉu liền àh. vì xinhan xe còn có cục chớp òy cục kêu nữa. rắc rối quá.hii

7. pvtien7

pvtien7 Bằng A2

em có ý kiến này bác coi dùm em coi được không. mạch thu rf nối với cục đá đèn xinhan nối với 2 điôt rồi nối vô 2 đầu xinhan sau công tắc xinhan. như vậy nếu gạt công tắc xinhan vẫn được phải không bác, có bị xug đột về điện vì có 2 nguồn vào xinhan không bác ???

8. caocanlong

caocanlong Bằng A2

Mình xin góp ý chút với chủ topic này....

tinh thần tự làm tự chế rất hay... mình ủng hộ...

nhưng bản mạch điều khiển đó cần phải có học về điện tử mới mua linh kiện về tự hàn được ( đúng nghĩa ... chế hoàn toàn...)

còn bạn mua mạch làm sẵn hay loại chống trộm có trên thị trường thì cũng giống nhau... chỉ là tự gắn vô xe thôi....nếu gắn cẩn thận thì ok.... còn kô cần thận thì có nhiều trường hợp chạm ... cháy xe rồi....

vậy nên mình thấy bạn có thể gắn bộ chống trộm là nhanh gọn lẹ.. tìm chỗ nào uy tín làm........

9. congacon521

congacon521 Bằng A3

cám ơn nha nhưng DIY thật là sg tất nhiên vẫn phải cân nhắc vấn đề chi phí hiệu quả kinh tế .Và thực tế mình cũng thấy có loại chống trộm rất bất tiện khóa xe xong nó cứ choét choét ghét lắm thì mình mới nghĩ ra cái loại này
    <br />
    <br />
    <br />
    thực sự mình vẫn chưa hiểu vấn đề dùng rơ le để mắc vừa hazard vừa xi nhan các bạn có thể chỉ rõ thêm cho mình sáng thêm dc ko

10. caocanlong

caocanlong Bằng A2

muốn koo choé thì có loại khoá im lặng không choé luôn.........

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...