[Nhờ giúp đỡ] Xi nhan lúc nháy, lúc sáng luôn!

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi anphu311, 2/7/17.

1. anphu311

anphu311 Tập Lái

Chào các anh, xe attila victoria của em có vấn đề về xi nhan như sau:
    - Bên trái hoạt động tốt
    - Bên phải lúc nhấp nháy tốt, lúc sáng hẳn không nháy!
    Em đã đi sửa ở hai nơi, một chỗ tiệm sửa mấy thứ khác cực ok nhưng bệnh xi nhan vẫn ở lại, các bác giúp em tự sửa với. Điện gia dụng thì em biết nhưng về xe cộ e thua, tìm khắp các diễn đàn cũng không thấy ai nói về lỗi này. Mà xe đi sửa ngoài cũng không hết ạ.[​IMG]
    Em cảm ơn!

2. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Xi nhan sáng hẳn không nháy bạn kiểm tra bong trước sau xem có sáng hết không , nếu sáng hết bạn kiểm tra bóng xem bạn có thay bóng khác không nhé , vì sáng hết không nháy chỉ có thể bóng bạn bị cháy mất một bóng hoặc bạn thay bóng khác không đúng công xuất thôi . Chúc bạn thành công

3. anphu311

anphu311 Tập Lái

dạ không phải luôn luôn bị sáng hẳn. Mà xi nhan bên phải có lúc thì sáng hẳn, nhưng có lúc vẫn nháy bình thường ạ!

4. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Bạn cho mình hỏi bóng sáng hẳn cả trước và sau hả bạn. nếu sáng cả trước và sau mà bên trái không sao mình nghĩ không phải rơ le nháy đâu bạn thay bóng khác khổng nếu chưa thay bóng bạn thử thay bóng dây tóc như bên trái xem sao không thì bạn đổi cả bóng bên trái sang bên phải , có khi bạn đi dây bóng của bạn kém lên đi rung nó không sáng bạn không biết chứ nếu dừng lại bạn bật mà sáng không nháy thì kiểm tra dễ thôi mà . nên theo mình bạn cứ thay bóng đi là hết thử xem không bạn tháo bóng ra xem khi nó sáng không nháy bạn kiểm tra trước sau có sáng không nha hay chỉ sáng trước còn sau không hay bóng sau sáng trước thì khổng bạn sẽ tìm ra thôi

5. black81290

black81290 Bằng A4

nguyên tắc hoạch động xi nhan:
    về cơ bản xi nhan zin hoạch động cơ, sử dụng công xuất để đóng mở role...
    Bóng xi nhan zin 7W, trước sau ~15W mới đủ để điều khiển đóng ngắt role....==> chơp nháy xi nhan.
    Khi 1 trong 2 bóng xi nhan không sangs??? ==> lúc này ko đủ công suất để điều khiển role đóng mở...
    ===> Hiện tượng Xi nhan sẽ sáng hoài...( ví dụ bóng sau đứt thì bóng trước sẽ sáng hoài).
    - Còn 1 trường hợp nữa là bóng ko đứt mà sáng cả trước sau luôn...bạn nên thay cục Chớp Xi nhan, Mua cục điện tử giá 30K..
    Bạn cứ thực hiện đúng như tôi hướng dẫn đảm bảo sẽ hoạt động

6. hiepga228888

hiepga228888 Bằng A2

Khả năng cao là thiếu mass,nếu bóng sáng mờ bạn câu thêm 1 dây mass vào khung xe là hết bệnh.
    Vì 1 bên vẫn nháy lên loại trừ hỏng rơle

7. anphu311

anphu311 Tập Lái

Cảm ơn mọi người, mình ra tiệm mắng vốn sửa gì mà được một bữa lại dính. lần này hí hoáy hơn 30 phút anh thợ chốt là đứt dây trong mà không biết dây nào. Câu luôn vài cọng dây mới thấy xài ngon đến giờ rồi.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...