nhờ tư vấn thay đèn fa/cos cho jupiter Mx 2005

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi CuPid28, 23/2/17.

1. CuPid28

CuPid28 Tập Lái

như tiêu đề mình muốn nhờ các pro tư vấn hộ mình vì con xe của mình cũng đã đc trên 10năm rồi nên bộ đèn đi đêm giờ đã cũ nên độ sáng để đi đêm ko còn đảm bảo nữa! mỗi lần đi đường xấu hạ ga là đèn có như không nên mình nghĩ đã đến lúc thay đèn cho e nó! E đang lăn tăn có nên lên đèn led pha cos không vì nó nhẹ điện mà cũng sáng nhưng sợ xe em mắt cú nên lên 2 bóng sợ sáng chói ng đi đối diện vs cả chi phí cao! còn nếu không lên led thì thay lại 2 bóng zin mới vs phải làm sao để bóng ko bị sáng yếu khi hạ ga. Hay bác nào có cách hay hơn thì chỉ mình với ạ! thank các pro nhiều. hình xe mình ^^

File đính kèm:

2. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

đèn led thì đắt mới cắt pha cos chuẩn chứ bóng dẻ tiền thì không ăn thua đâu bạn. Mà bạn muốn sáng cả khi không ga thì phải chuyển điện bình mới được.

CuPid28 thích nội dung này.
  3. CuPid28

CuPid28 Tập Lái

Dùng bóng zin rồi chuyển điện bình cho nó có đc ko b, vs có cần lên sạc khi đấu bình cho bóng zin ko ạ.

4. dbcity20005

dbcity20005 Bằng A4

Để chạy ổn định nhất và trải nghiệm nhiều thứ hay ho thì tốt nhất bác nên đi Full Điện bình . Full ở đây là lên Sạc Toàn Kỳ + đi riêng đường điện nuôi thiết bị lấy từ Ác quy .

5. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

bạn chạy bình thì phải lên sạc , nếu bình của bạn 3,5ah cũng lên thay thành 5ah trở lên thì mới ổn không thay sạc nhanh hết bình nếu đi tối nhiều và lâu

6. CuPid28

CuPid28 Tập Lái

Bình của mình là loại globe 12v 6ah thì len đc rồi phải ko b, mnhf đi tối ko phải thật nhiều nhưng lại đi trúng khu ko có điện đường, mình lên led thì sợ chói ng đi đối diện, mình lên điện bình xong vẫn đi bóng zin b thấy có đc ko?

7. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Bình đó thì cũng ok rồi bạn đi bóng zin cũng được nhưng lên đấu rơ le cho pha cos riêng thì mới sáng . cấp nguồn trực tiếp cho bóng còn công tắc chỉ điều khiển rơ le thôi còn muốn sáng hơn thì bạn lắp bóng tăng sáng cũng ok không đắt như led nhưng vẫn sáng

8. CuPid28

CuPid28 Tập Lái

Thank b rất nhiều nhé. Hi

9. CuPid28

CuPid28 Tập Lái

Thank b rất nhiều nhé. Hi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...