Hayate Những câu hỏi về Hayate post tại đây !! (part3 )

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi Lê Duy, 17/3/13.

1. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

Xài Po Air Long Châu nhé
    Hehe lửa zin thì xài bugi zin,hoặc loại NGK thường ( cái C6HSA ),không nên xài mấy cái platium hay Iridium gì cả,làm lửa yếu hơn nữa.Chừng nào có lên dàn lửa thì xài 2 loại xịn

2. chauqui97

chauqui97 Bằng A1

ai lên đầu 2 đèn r thì để e lại dàn áo cũ nha

3. chemicalx

chemicalx Bằng A2

vừa mới xác định là xe bị hú láp, ko phải do nồi (hèn gì tiếng kêu lúc có lúc ko), có cách nào khắc phục mà ko phải thay lap ko mọi người ?

4. pqthai

pqthai Bằng A4

Hú nặng hay nhẹ.

Nhẹ thì mua khi thay nhớt lap cứ cho 120ml vào chạy sẽ êm hơn (nhất là khi chạy ở 40-50 rồi thả ga).

Nặng hú như nouvo thì chỉ có thay bộ nhông lap thôi (nặng thì nguyên bộ).

5. chemicalx

chemicalx Bằng A2

của mình chỉ lúc lên ga bắt đầu chạy mới nghe kêu, kéo lên 30 là hết, trời mưa ngập nước thì nghe đều hơn, bình thường thì kêu chút là hết.

6. pqthai

pqthai Bằng A4

Vậy hơi nặng rồi.

Nên thử 120ml nhớt lap thay vì 100ml coi xe có êm hơn không.

Xe mình lap cũng hú chút nhưng chỉ nghe khi vặn ga mạnh rồi ngồi chỗ pô xe nghe thôi, tiếng phát ra chỗ cụm gần quạt gió nên không chắc là láp hay quạt.

Vừa rồi thì chạy lên tầm 50 thả ga như hơi rú chút nhưng mình nghe kỹ thì là tiếng quạt gió lâu ngày chưa vệ sinh, tháo ra thổi sạch + cho mỡ cốt quạt + nhớt lap xã sạch cho nguyên tuýp 120m thì lại êm.

7. shado

shado Bằng A2

hú lap là sao mọi người ?

8. chemicalx

chemicalx Bằng A2

là tiếng kêu o o phía sau, lúc đầu nghe tưởng do nồi, nhưng a thợ nói là nếu do nồi thì nó kêu thường xuyên chứ ko phải lúc có lúc ko.
    bộ lap là chỗ bánh răng nối với bánh sau đó.

sao mình thả ga ko nghe tiếng đó nhỉ, chỉ lúc tăng ga từ 0 mới nghe.

9. pqthai

pqthai Bằng A4

Thì xe mình hú lớn do cái quạt gió thôi, vệ sinh tra mỡ là êm. Quạt hú dễ nghe nhất là kéo ga mạnh lên hơn 40 xong thả ga là nghe tiếng hú của quạt gió (giống như tiếng động cơ phản lực).

Riêng nhông lap nếu hú nhiều thì nên đi 120ml nhớt lap thay vì 100ml. Sẽ giảm đáng kể tiếng hú từ bộ nhông lap.

Xe mình tăng ga từ 0 không thấy hú gì chỉ nghe tiếng pô ùn ùn + ụt ụt từ pô ảir (LongChau). Chỉ có dựng chống đứng rồi vặn ga mạnh là nghe tiếng rít từ khu nhông lap ;))

#1079 pqthai, 8/7/14
    Sửa lần cuối: 8/7/14
  10. Vgate

Vgate Tập Lái

AE cho hỏi là mình chạy Ha mua từ 4/2011 đến tuần rồi thì bị hết acqui, vậy acqui của Ha là loại khô dùng hết phải thay mới đúng ko nhỉ, mình nên vào hãng thay hay mua về tự thay, nên thay thương hiệu gì, công suất và giá cả ra sao, thx ae tư vấn

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...