Hayate Những câu hỏi về Hayate post tại đây !! (part3 )

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi Lê Duy, 17/3/13.

1. skyfly

skyfly Tập Lái

Tui có một chiếc suzuki hayate cần anh em giúp binh bố lại được không.
    Hiện trạng : xe nguyên bản xanh đen. Đời 2008. chạy được 66.456 km.

2. pen

pen Bằng A2

Hiện tất cả anh em cũ đã dọn nhà qua Facebook, anh em nào có câu hỏi gì thắc mắc cần hỏi thì vào link sau để được hướng dẫn

https://www.facebook.com/groups/hayatehanoi/672484766194801/?notif_t=group_comment_reply

3. nhox_ac09

nhox_ac09 Bằng A2

help !!!!!!!
    - Tình hình là xe mình bị tình trạng khó nổ, hao xăng cực kì và lâu lâu đề xong nghe tiếng phạch rất lớn ở pô. Thì xe mình bị gì ? quạt gió hú quá thì làm sao ? bên lốc nồi để galenty thì kêu tiếng cộc cộc nhỏ, lúc chạy trên đường vặn càng lớn tiếng cộc cộc phát ra càng lớn hơn, xe mình đang đi bi tam giác 12g, lò xo nồi 1500rpm và lò xo 3 càng 10kg, thì tổng cộng chi phí sửa và cách sửa sao. Mình là sv nên cho mình khoảng giá để đi bảo trì lại chứ h xe hao quá chịu k nổi :((

- Và cho hỏi thêm . Xe mình bị gãy có mỗi 1 cọng căm ở bánh sau thì có thể ra tiệm hỏi còn cọng căm dư nào thay vào được không ?
    hayate đời 2010 bxc nhé

4. Maverik

Maverik Tập Lái

Chào các bạn, mình là thành viên mới đăng ký. Mình cũng sử dụng xe Su Hayate, mới đây xe gặp vấn đề lạ mong các bạn tư vấn giúp. Xe mình thường không chạy xa chủ yếu đi lại khoảng 4-5km trong thành phố hằng ngày, hôm nay có đi xa hơn, đi về khoảng 40km, về đến nhà thì thấy có tiếng kêu lạ phát ra ở chỗ quạt gió giống như cánh quạt bị quẹt vào thứ gì đó vậy. Mình có đem xe ra thợ sửa thì ông thợ có tháo ốp quạt ra thì không thấy gì cả, thử tăng ga thì tiếng này không tăng theo ga, ổng kêu đem ra hãng sửa, có thể nam châm điện bị lỏng hay sao đó. Tiếng kêu này khi chạy nhanh chút thì không nghe rõ nhưng chạy chậm hay dừng lại thì nghe kêu lạch xạch rất bực mình.

5. nhox_ac09

nhox_ac09 Bằng A2

mấy bác giúp e với :((

6. nhaque

nhaque Bằng A1

Nhờ các bạn tư vấn giúp tiệm nào chuyên làm xe Hayate giúp, xe mình mua lâu rồi, muốn làm lại máy, cảm ơn

7. ngay_15_thang_3

ngay_15_thang_3 Tập Lái

Các bạn cho mình hỏi em Hayate của mình bình thường khi lên ga từ từ thì không có vấn đề gì nhưng chỉ cần thốc ga, tăng ga đột ngột thì máy kêu xoạt xoạt, giảm ga sau đó lên lại từ từ thì lại hết. Không biết đó là triệu chứng gì vậy?
    À sẵn nhân tiện mình muốn hỏi Hayate đổ mức nhớt bao nhiêu là tốt? (mình thường đổ 1 lít).
    Cảm ơn các bạn!

8. =="

==" Tập Lái

tình hình là em đang muôn thay vỏ không ruột cho hayate 125 bác nào biết thay vỏ nào chỉ em với, cho cái giá luôn ạ, khu vực gần gò vấp bình thạnh càng tốt em cảm ơn

9. loptuva

loptuva Tập Lái

qua bên facebook.com/loptuva thay cặp chống đinh luôn chạy cho yên tâm bạn ơi, giá không cao hơn bao nhiêu nhưng chắc ăn, cũng vỏ không ruột luôn

10. containers

containers Tập Lái

em có con xe hayate đời cuối 2011 chạy cũng được mấy chục ngàn cây số
    Mỗi lần khởi động nó rất yếu, rất tì, phải đợi 1 vài phút nó mới chạy được chứ không phóng luôn được như các con xe khác,, với cả khi dừng đèn đỏ hay bị tắt máy, nó cứ dựt dựt... làm em rất chán
    Em cũng thường thay nhớt, cả nhớt hộp số nữa
    Các bác cho em ý kiến, nên sửa những gì và chi phí dự trù cụ thể ntn giúp em nhé
    em đang ở Bình Dương nếu có chỗ nào làm tốt các bác chỉ giúp em với ạ
    cám ơn các bác!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...