Những vấn đề về gương cầu (part 2)

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi wave_tho_lao, 21/12/10.

1. thienpdimexco

thienpdimexco Bằng A4

bạn kiếm cái bóng xenon khác cắm vào ballast đó coii sao. nhưng khả năng là hư bóng cao hơn :D

2. mualarungbsth

mualarungbsth Tập Lái

bác nào có clip hướng dẫn đi dây cho gương cầu mori k ạ .e muốn lắp mà k hiểu về điện .thợ chỗ e cũng k chuyên cái này .ai có thì share hay làm giúp e cái clip vs đc k ạ *** nhiều ạ

3. hoagah38

hoagah38 Bằng A2

Ở hà nội làm gương cầu ở đâu uy tín, chuẩn, giá ok các bác? Và bây giờ nên lắp loại nào? Thấy người ta đi loại morimoto với H1 nhiều, so với lexus fa cos thì cái nào ngon hơn vậy?

4. doi_tri228

doi_tri228 Bằng A1

2 loại bạn nói ở trên chắc là của Trung Quốc, theo mình biết thì mori ngon hơn chút. Có tiền bạn mua gương cầu tháo xe sẽ thấy tuyệt vời.

5. doi_tri228

doi_tri228 Bằng A1

Đơn giản mà dây fa cos thì nối vào âm dương của bình qua công tắc bật pha. Bóng đèn thì nối âm với sườn xe còn dương thì phải đấu qua 1 cái rơle rồi mới tới dương bình được.

6. nh0ck_n0lov3

nh0ck_n0lov3 Tập Lái

các bác cho em hỏi quả bi này là giống gì nhỉ ánh sáng có tốt k em định mua về lên xe [​IMG]

7. doi_tri228

doi_tri228 Bằng A1

Mình không biết loại gì nhưng mấy cái này gắn lên xe thì sáng khỏi chê.

8. kingspro

kingspro Tập Lái

Mình vừa mới mua 1 bộ đèn Mori 2.5 ở Xeluos.Balast loại thường và bóng 4300k(ngân sách hạn hẹp nhưng vì bóng xe Ex 2012 tối quá).Nhưng lắp lên xe thì tối mù mù,,Cảm giác nó không sáng tối đa,đi quốc lộ nhiều nhìn xe mình vs xe khác mà buồn.Ảnh mình chụp chất lượng hơi tồi nhưng nhìn ngoài thì đỡ hơn được có tý.chỉ sáng hơn đèn xe zin,thấy thua nhiều xe lắp cầu mini nhiều.bóng 4300k nhưng ánh sáng lại trắng xanh,đi qua gờ giảm tốc xóc thì nó mới hiện lên vàng nắng.Xin nhờ các pro giúp đỡ xem đèn như vậy là do gì?balast kém,hay ắc qui kém hay đấu điện dở ạ.Tks mọi người trước.
    http://www.mediafire.com/view/u2lhj7h66boktej/IMG-20150210-00065.jpg

9. kedachet

kedachet Bằng A4

hình lỗi hết rồi

10. kingspro

kingspro Tập Lái

Tks bạn đã quan tâm.Mình đã fix lại hình rồi.Ko biết có phải do câu điện không mà thấy bình cũng mau hết.nếu bật demi ngày và đi thêm cầu vào đêm tầm 30' thì 5 ngày là hết bình.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...