Những vấn đề về gương cầu (part 2)

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi wave_tho_lao, 21/12/10.

1. wave_tho_lao

wave_tho_lao Bằng A1

có thể có 2 nguyên nhân,,, do bóng tầu khựa nên buồng khí nằm ko chuẩn chỗi hoặc bóng cắm vào dui bóng bị chéo (trước đây mình đã từng nhìn thấy 1 cái bóng vẹo hẳn sang 1 bên),,,, nguyên nhân nữa là do gc có thể là do chất lượng ko tốt nên áng sáng mới hắt lung tung như thế. bạn thử lôi ra kiểm tra lại di
    <br />
    <br />
    <br />
    cám ơn bạn,,,,, có thể do mình viết thuyết phục qua chăng hehehehe:p:p,,,, nhưng quan trọng j,,, mình thì ko đam mê món này lắm nhưng xe thì lắp rồi,,,, nhưng vì thấy chỉ vì 1 số thành viên ko tốt mà để mất đi 1 nơi chia sẻ kinh nghiệm cho mọi ng thì mình ko đành lòng nên lập cái khác thôi:p:p:p

2. cuongo2

cuongo2 Bằng A2

Cảm ơn bác, sau khi xem lại thì bóng của em là D4S chứ không phải D2S, mà 2 bóng này tiêu cự có khác nhau không cũng không biết nữa.
    Còn GC thì bác Mr_ZEZO có nói là loại đa năng cả H7 và D2S (đúng là tàu khựa lại chơi kiểu này) trong khi bác HoThanhDat có nói là tiêu cự D2S và H7 khác nhau (đã đo rồi).

3. MR_ZERO

MR_ZERO Bằng A4

mình ko rành nhung hồi xua mình có lấy cái gc đuôi y chan bạn găn hai bong d2s và h7 đều ok hết ráo sáng ngon lành

4. scooby

scooby Tập Lái

em có câu hỏi này nhờ giải thích dùm: số là e có gắn LX fa có,khi bình thường thì ánh sáng đèn không thấy rung nhưng khi chạy thì nhìn ánh sáng rung lắm nhìn mà mún xỉu lun.vậy cho hỏi là GC bị rung hay bóng xenon bị rung để e bik e tháo ra dán keo lại chứ rung nhìn xỉu lun đó

5. giangsh5001

giangsh5001 Bằng A4

Vừa về quê lái chiếc Fiat Albea của papa mà đèn tối quá. Sương Mù H3 , Pha H7, Cós H1 công suất mỗi bóng đều 55W hết (6 bóng đèn tất cả). Lên Xenon có cải thiện không các bạn nhỉ ? ( Tổng cộng hiện tại là 110W cho Cós + 110W cho pha + 140W cho demi và sương mù. )

Mình sợ bình điện của xe papa không đủ đáp ứng cho bóng đèn H1,H3,H7 loại 90W nên muốn cho nó thành Xenon HID gì đó luôn. Liệu có nên chơi 4 bóng (pha và cos) thành Xenon 55W (hoặc hơn tí) không nhỉ?

Giá thành thì mình biết rồi. Chỉ là hỏi các bạn có nên sử dụng 4 bóng đèn Xenon thay thế cho Halogen hiện tại không. Vì mình nghĩ sáng hay không là do các chóa đèn. Mà bóng hiện tại sử dụng khi bật cả cos lẫn pha đều có một điểm tối ở bên phụ. Cách này ít tốn mà không ảnh hưởng đến xe papa (papa thương xe lắm).

@Gương cầu thì mình biết nó sáng rồi nhưng mình tìm hiểu Xenon không gương cầu trước rồi mới tính tới cái GC (thêm hơn 4tr)

6. thienpdimexco

thienpdimexco Bằng A4

Em nghĩ nếu anh có điều kiện thì lên GC luôn thì ánh sáng sẽ tốt hơn khi anh đi Xenon mà ko có GC.
    Xenon không có GC => chói mắt người đối diện => tâm điểm chú ý của Hugo.
    Xenon có GC => không chói mắt người đối diện mà còn sáng rộng và xa nữa. Rất an toàn khi anh đi ban đêm (lên luôn GC pha - cos luôn thì tốt).
    Xenon 55w em nghĩ chắc chỉ có xenon Tàu, còn loại Philips và Osram thì chỉ cần 35w là sáng đủ rồi.
    Sáng hay không là do bóng + chóa phù hợp với tiêu cự của bóng. Xenon anh gắn vào chóa halogen thì ko thể nào so với Xenon gắn trong GC.

7. hi.zimbo

hi.zimbo Tập Lái

Em đang đi con Si em thích đèn gương cầu như Lexus nhưng em muốn đi bóng đèn zin của Si chỉ gắn thêm vòng tròn như hình dưới thôi thì được ko vậy mấy bro ????? Giá cái đèn này bao nhiêu luôn ????? Đi bình zin đc ko hay phải thay binh ati hay bình j vào ????????? tks ^^

8. giangsh5001

giangsh5001 Bằng A4

Xe hơi có bộ đèn phía dưới thấp hơn xe máy khá nhiều nên có thể không gây chói cho lắm (ít nhất là so với xe máy) và chóa của nó có một cái chén che lại trước mũi bóng đèn nên khả năng gây chóa cho người đối diện là hầu như rất thấp! . Gương cầu thì phải khoét chóa, mà cái này thì tốt nhất là nên mua luôn chóa khác rồi độ vào mang về gắn luôn, tháo cái cũ để dành (chóa hết 1tr4 + 4 GC hết 4tr4 chưa kể Xenon).

Bóng đèn Xenon có hợp với chóa Halogen không các bạn! Vì mình nghĩ theo mỗi chuẩn bóng đèn (h1, h3, h7) thì tim đèn được định ở một vị trí theo chuẩn của nó, chứ không chỉ riêng gì chân cắm theo chuẩn. Và vì đây là mình mua để tặng papa mình chứ không phải upgrade xe của mình nên chi phí lớn quá mình không kham nổi :(

9. hothanhdat

hothanhdat Bằng A4

mình thấy nó có lệch nhau tí chứ đâu rảnh mà đo, có 1 trang web nước ngoài cung cấp đủ thông tin về tất cả các loại chuẩn xenon mà, ko nhớ trang nào nữa, có cả hình ảnh minh họa

10. cuongo2

cuongo2 Bằng A2

Hê hê thấy bác bảo thằng D2S là 26,5mm còn thằng H7 là 25mm nên em thắc mắc cái vụ chuôi GC lại làm ngạnh cho cả D2S và H7.
    Còn cái vụ giờ bóng của em là D4S không rõ là nó có khác nhau về tiêu cự, thông số kỹ thuật không nữa?! Điều dễ nhận là bị lỗi điểm mù như trong ảnh em chụp và ánh sáng không đạt yêu cầu (tối so với mấy cái ánh sáng mà em xem các bác đã test) - Buồn thế.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...