Những vấn đề về gương cầu (part 2)

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi wave_tho_lao, 21/12/10.

1. VanKiepSau

VanKiepSau Bằng A2

@ zinzu : là Gc lexus tàu bác ah

2. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

Lưu ý các ACE không tranh cãi gay gắt quá mức, và những hình nào trích dẫn từ nguồn khác hoặc lấy từ người khác thì nhớ ghi rõ ra để chủ nhân tấm hình không vào kiện cáo nhé! Thân!

3. cuongo2

cuongo2 Bằng A2

Vậy phải chăng thằng Tãu nó làm nhiều kiểu khác nhau hả bác? chẳng hạn như con em đang dùng thì cái nam châm + lò xò nó lại thiết kế dạng đứng ở trước màn chắn, nhìn trực diện từ thấu kính vào rõ cái lò xo.

4. Max69

Max69 Bằng A4

gọi chug là lexus tàu thôi bro...kiểu dág thì đa dạg lắm...mìh cũg đag xài con y chag bro nè...ánh ság cũg ok xài tốt:))
    Ae cho hỏi lun...cái wả GC của bác trên gắn ae vào trog đc ko nếu đc thì size mấy là vừa zậy...tại mìh mún làm mắt quỷ:D

5. cuongo2

cuongo2 Bằng A2

Gắn AE bên trong được đó, vòng nhỏ 6cm bởi mình cũng đang xài mà.

6. cuoprang

cuoprang Bằng A2

Mình đang xài GC này

nó bị chết cái bóng do lúc mình tháo ra làm nó gẫy cổ lun cho mình hỏi là bây h thay bóng loại nào cho khớp với chân đui của GC vậy,H4 hay D2S
    H4 là đay p ko

Còn đây là D2S p hok
    Nếu ko đúng chân thì vẫn dùng đc theo balast cũ của GC có đc ko hay p thay cả balast ???
    Thanks mọi người trước

7. cuongo2

cuongo2 Bằng A2

Giải pháp điểm mù của em ở trên đã được giải quyết xong các bác à, hoá ra là tại cái bóng nó lệch trục ống thuỷ tinh sang bên trái so với đui - và em đã chỉnh cho nó thẳng tâm lại với đui và ánh sáng OK rồi, hiện giờ chưa có camera để chụp nhưng test lên tường không còn thấy điểm nâu nâu, đo đỏ ở giữa nữa.
    Trước đó em có thay cái bóng H7X (trên bóng nó đề thế) có cái vành bằng kim loại như H4 chứ không phải bằng nhựa nhưng không vừa với chuôi GC mấy (hơi chờm) nhưng anh sáng bị hơi mờ bên phải còn ở giữa lại có điểm sáng như đèn pin :D. Cuối cùng là tháo H7X ra cho lại em D4S vào.

#57 cuongo2, 28/12/10
    Sửa lần cuối: 29/12/10
  8. Max69

Max69 Bằng A4

vòg nhỏ 6cm đó bro mua ở đâu zậy?

9. cuongo2

cuongo2 Bằng A2

Ở trong diễn đàn có mấy sạp bán đó bác ơi. Viettruong và Kemmy chẳng hạn. Mình không ở SG nên phải nhờ mua hộ thôi. Bạn liên lạc để biết rõ nhé!

10. wave_tho_lao

wave_tho_lao Bằng A1

thế cuối cùng có đúng như lời mình nói ko,, bóng bị vẹo:)):)):)):)),,,mấy ông tàu khựa này làm ăn ẩu thật đấy

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...