nơi sửa chửa xe paggio đời mới uy tín TPHCM ( ko hãng nha các bạn )

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi namtruong135, 21/2/14.

1. siunhan

siunhan Tập Lái

Cho mình hỏi có ai thử làm ở Vespa care bên Lũy Bán Bích chưa? mình tìm hiểu sơ sơ nhưng chưa dám vô, sợ trật duột lại thêm rầu!!

2. boynike

boynike Tập Lái

g để anh em vespa nói riêng và piaggo nói chung đến và tham khảo. đó chính là Phivespa. mình từ đó giờ đc chạy 2 xe piaggo là vespa gts và lx.mình củng từng sữa chữa nhiều từ trong hãng ra đến các cửa hàng sữa xe tay ga.nhưng mình hài lòng nhất chính là chổ này.sự nhiệt tình của anh phi củng như sự đam mê của anh làm mình ngưỡng mộ. một lần xe gts của mình bị kẹt dây ga , không thể nổ máy củng như chạy dc, lúc đó ở đường 3th2 và mình dc anh phi kêu người ra đẩy xe về tiệm anh thay dây ga mới . ( giá cả thì mình gọi bên hãng báo giá 470 nghìn ,nhưng không có hàng) , giá bên anh phi là 300k luôn công. sau này mình nhiều lần gọi dt và dc anh phi nhiệt tình tư vấn tất cả vấn đề thắc mắc củng như giá cả các linh kiện chính hãng . mình cảm thấy nơi này là 1 nới sữa xe uy tín tin cậy của anh em biker piaggo. mình đảm bảo về tay nghề và giá cả của anh phi là đứng nhất nhì sài gòn.quan trọng là sự đam mê của anh.mình đã tận mắt chứng kiến anh phi làm vespa 946,mà đồ 946 không phải hãng nào củng có. giá phụ tùng của anh phi thường rẻ hơn các hãng vn mình 30-50% nhưng đảm bảo chất lượng .1 lần nữa xin cám ơn anh , và mong anh sẽ càng ngày phát triển để anh em piaggo có 1 nới sửa xe giá tốt và kinh nghiệm .

đây là địa chỉ của cửa hàng anh phi cho ai chưa biết http://phivespa.com/ 55 hàn hải nguyên ,p16 quận 11.

3. 7777Li

7777Li Tập Lái

Thanks bác về bài viết bổ ích này.

Mình cũng đi kon LxVN đời đầu. Bị bịnh cũng nhiều chạy chữa cũng nhiều nhưng dc mấy hôm thì bị tiếp. Có dịp đi SG sẻ ghé bên bác Phi chuyến.

4. st4rt4g4in

st4rt4g4in Tập Lái

Nay mình mới đến tiệm và nhận nguyên cục ức chế đi về. Số là mình đi vệ sinh lốc nồi, khi tháo ra thì thợ có báo mình là xe cũ nhiều bộ phận bị mòn nên thay mới, mình không mang theo đủ tiền nên kêu thợ là xem coi những gì cần thay rồi báo cho mình giá tổng để mai lên thay luôn 1 thể, nhưng rốt cuộc mình chỉ nhận được cục lơ từ thợ đến bà chủ.
    Sau đó thợ có kêu mình thay trước dây curoa nhưng mình cũng đem không đủ để thay (vệ sinh thì chỉ mất 100k mình đem theo 500k trong khi dây curoa 700k) rồi mình mới kêu là vậy thôi đừng vệ sinh nữa tại vì vệ sinh rồi mai cũng thay mới thì vệ sinh chi, thì thợ mới kêu cứ vệ sinh đi rồi mai lên thay (mình cũng không hiểu gì luôn ??) thôi thì kệ vệ sinh luôn. Sau đó mình có lại hỏi về cái tổng giá những thứ cần thay thì thợ trả lời ậm ừ, kêu cứ mai lên thay rồi tính, mình mới nói rõ là để coi tổng bao nhiêu để mang theo tiền làm 1 thể, thì thợ trả lời mình chừng nào có tiền thay món nào thì lên món đó (thái độ với cách nói chuyện chả khác gì khinh mình không có tiền ?). Tới đây mình hết nói nổi nữa, đành đi về và không bao giờ quay lại.
    P/s: lúc thợ trả lời ậm ừ về vụ tổng tiền, thì có kêu là bà chủ ngủ rồi không có tính được, lát sau mình thanh toán tiền vệ sinh lốc máy thì lại kêu bà chủ ra nhận tiền của mình :mad:

cuonglouis thích nội dung này.
  5. meigyoku

meigyoku Tập Lái

Bác làm ở tiệm nào vậy?

6. st4rt4g4in

st4rt4g4in Tập Lái

Ở tiệm Phi Vespa bác ạ :(

khoaisua thích nội dung này.
  7. Nguyentoantc

Nguyentoantc Tập Lái

Ae pik chổ nào uy tín như a phi ở quận bình thạnh ko chỉ mình tới cái tks ae

8. nguyenhoang2979

nguyenhoang2979 Tập Lái

sáng nay cung vừa làm xong, chủ yếu là lính làm hoặc thợ hoc việc. họ đề nghị kêu mở bên hông vệ sinh nồi (trước đó mình đã nói xe mình hiện giờ chạy rất ok, đến đây chỉ thay dây km và pin đh). vì mình thấy ae trên đây nói tiệm ok nen minh cung muốn ủng hộ, ai ngờ mỏ ra kêu phải thay phốt o thôi sau này cái khác hư theo, 3 cục cao su bị lỏng, bi nồi hơi nặng, dây curoa hiwi giãn ( trong khi minh nhìn mới tinh ( vi mới thay cách đây 6 tháng, ma moi thang di chua đến 1000km)....bala....bala....bala...., cuối cùng minh ủng hộ bộ bi nồi, phốt, 3 cuc cao su cho bộ phận này. sau khi ráp vao xong đề máy thì nồi kêu lemg keng, lại tháo ra, rồi phán 1 câu: phải thay cuujc nhông đề (trước khi làm đề của minh sd rat tốt, có 1 thợ khác đã kiểm tra trước đó). mình phản ưng và o chiu cách làm việc như vậy thì chủ kêu thợ ráp lại đàng hoàng thì o bị nữa. Nhưng thật sự chiếc xe mình chạy o sướng bằng lúc chưa làm, coi như là đã nhìn lầm người, họ làm việc cũng chỉ toàn thay không chứ đâu có canh chỉnh hay sửa gì đâu.
    Chắc đây là lần đầu cũng như lần cuối đến tiệm Phi này.

khoaisuacuonglouis thích nội dung này.
  9. VRS

VRS Bằng A1

Tôi cũng không định nói ra vì có quá nhiều người khen tiệm Phi. Về anh chủ thì tôi không nói, nhưng tôi cũng bị như bác này, xe bị chú thợ học việc mang ra làm, mà xin lỗi chú thợ học việc đó hình như mới vào được 3 ngày. Tôi còn phải chỉ ngược lại cho chú ấy làm vì tôi cũng là dân chơi xe, cũng tự làm những bệnh thông thường. Vì vậy tôi ngồi quan sát là biết trình đến đâu rồi. Cũng tháo ra rồi thay búa lua xua (bố 3 càng, chuông nồi, dây curoa...) lắp vào chạy được ra 3/2 phải quay lại vì kêu leng keng, anh chủ phán thay cục phóng đề. Tôi có nói xe tôi lúc mang xuống không kêu như vậy thì anh chủ xem xét kỹ rồi phát hiện ra lắp vào thiếu 1 con long đen. Còn bệnh đồng hồ xăng không báo chuẩn thay phao xăng rồi vẫn vậy. Nói chung các bác cứ khen còn tôi đến 1 lần và sẽ không quay trở lại.

AB FI Black, khoaisua, cuonglouis1 người khác thích nội dung này.
  10. chinguyenvn

chinguyenvn Tập Lái

Toàn thợ vẽ không hả, thôi thì tránh xa vậy, tiện đây anh em nào có tiệm nàp làm vespa uy tín chia sẻ nhẹ

khoaisuacuonglouis thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...