Đánh giá Nouvo SX 125 - 2012: Đánh giá về thiết kế kiểu dáng (Phần 3)

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi Heat Rider, 18/3/12.

1. campha

campha Tập Lái

Quả thật mình đọc xong bài review này mà chả thấy có chất lượng mấy. Thông cảm nhé. Nhưng dù sao vẫn cám ơn đã có công đánh giá.

2. truonggia

truonggia Bằng A2

thì là bình mới rượu củ....đc cái dáng thể thao hơn chút xíu

3. WIMH

WIMH Tập Lái

cũng đẹp

lúc No SX mới ra thì mình cũng định sắm 1 em:83:,nhưng đứa cháu nó bảo xe nhìn giống siêu nhân :104: , mà mấy thằng bạn cũng bảo thế,còn nói này là máy Luvi, động cơ có 125,yếu hơn No LX nhiều,theo mình thì Fi tiếc kiệm xăng rất tuyệt thì tụi bạn bảo,chạy đâu bốc = con Ex khuyên tui mua Ex đi, tui nói " đi mà so sánh thằng số với không số ak ,với lại 135 vs 125 đấy", thế là quyết định mua Ex:65:.
    đưa chiếc xe trong điện thoại cho ba,mẹ coi thì họ lại bảo đừng mua,nhìn choai choai, SV đi mấy chiếc này ai coi:105:, buồn bã ra cửa hàng quyết định thấy con nào mua con đó lun( trong khả năng ) ra Yamaha CaoMinh kết chiếc Ex, nhưng tiền ko phải của mình:144:,sau nhiều hồi đắng đo tui mua lun chiếc No RC 135 màu vàng,(cũng có nghiên cứu nó trước đó,ba mẹ ko có ý kiến,chắc thấy nó là tay ga,nhìn cũng lịch sự), về đến nhà mới sực nhớ đến siêu nhân,chưa kịp nghiên cứu tại cửa hàng nữa tiếc wa'.:143:

4. Google Ads

Google Ads Tập Lái

bài viết tốt, đầy đủ, chi tiết, có điều dài quá = ngại đọc :">

5. Kinzu

Kinzu Tập Lái

Sao mình chạy dưới 20km/h là nó bị hụp hụp vậy ta??? Đi tốc độ cao thì ngon mà chạy tà tà hóng mát nó giựt giựt..hix

6. dalatcity

dalatcity Bằng A4

dòng nouvo này với LX là zday á, đi chậm dở mà đi nhanh là như bay :D

7. habatam

habatam Tập Lái

Ưu điểm và cũng nhược điểm của dòng Nouvo là quá chú trọng vào kiểu dáng. Nhiều chi tiết lặt vặt, màu mè quá, nhìn gần thì rất đẹp nhưng trông ở xa thấy lườm rườm, không cần thiết. Đó là chưa kể đến mau xuống mã, xuống giá quá trời. Xăng ăn nhiều hơn các dòng xe khác như. Tính theo công bố của nhà sản xuất Nouvo 135 ăn xăng hơn AB 15,9%, (AB chỉ có 110 phân khối), hay như Hayate hơn 16,2% (Hayate chỉ có 125 phân khối), ngay cả Nouvo SX 125 có FI cả công bố và test cũng vẫn thua Honda, Suzuki, thậm chí cả SYM nữa mới chết chứ... Nên cho dù em rất thích cái Nouvo LX 135, Nouvo SX 125 nhưng vẫn chỉ để ngó vì mua nó lãng phí quá (em con nhà nghèo mà)

8. dalatcity

dalatcity Bằng A4

mua xe ga mà cái gì cũng sợ vậy tốt nhất đừng mua bạn
    thiệt tình là không thích thiết kế SX, dù đã nhìn quen mắt vẩn thấy nó thiết kế thừa thải nhiều quá, có tiền giờ vẩn chọn LX

9. tommyhuyss

tommyhuyss Bằng A3

mình đang chạy xe này , chạy cũng tạm ổn, ít hao xăng 38-40km/1lit trong nội thành. Tuy nhiên , sau chạy khoảng 3000km thì tiếng máy hơi lớn. ngoài ra k có vấn đề gì hết.
    Vài lời góp ý , mong các Pác nhẹ tay. thks:)

10. dalatcity

dalatcity Bằng A4

38km/l thì bằng LX thôi hehe
    xe mình đang đi 65km/l nè :100:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...