Đánh giá Nouvo SX 2012 - Quan điểm đánh giá của Biker Việt Nam (phần 2)

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi Heat Rider, 17/3/12.

1. Zdragon

Zdragon Tập Lái

Tôi định mua con này đấy. Ông đi chưa mà chém ghê thế. Phát biểu *** có tính xây dựng gì vậy.

2. cikey

cikey Bằng A1

não phẳng mà...vn mình giờ não phẵng đầy raO:)

#22 cikey, 19/3/12
    Sửa lần cuối bởi mod: 21/8/16
  3. joker94

joker94 Bằng A2

e nghĩ tại sao nhà sãn xuất không làm 1 cuộc khão sát từ số đông đễ lấy kết quã cho việc tạo ý tưỡng dàn áo cũa xe, xe máy tốt mà nhìn chã đẹp ít ai cần mua .( ý kiến ò riêng e ) Thân!

4. princemoonsg

princemoonsg Bằng A2

ý kiến của bạn rất hay, nhưng rất tiếc là vì nếu biết dc mẫu thiết kế rồi thì độ hot của dòng xe mới cũng sẽ ít đi. Quả thật thiết kế phần đầu của SX ko dc thẩm mỹ, nếu như ya lấy cảm hứng từ mẫu nouvo3 thì sẽ gọn gàng hơn nhiều.

5. lnq2510

lnq2510 Tập Lái

mình cũng thích Nv LX135 từ lâu , giờ ra thêm bản phun xăng điện tử thì cũng cố lấy em nó về

6. duyhung

duyhung Bằng A2

Lót báo ngồi xem thế nào, cũng hơi quan tâm về em nó 1 tý. hehe

7. vipask113

vipask113 Tập Lái

tiền mất giá như vậy mà bạn chủ thớt bảo xe sau khi dùng 3 năm bán lại dc 23tr....BT

8. laivotran

laivotran Tập Lái

Phản hồi Nouvo SX
    Mô tả: SX RC đỏ đen
    Tình trạng xe: mới, 10/3/2012
    Hành trình: chủ yếu là nội đô
    Nhận xét ban đầu:
    - Dáng:
    + dáng tổng thể: giống LX --> miễn bàn (ý kiến cá nhân là thích lốp to)
    + đầu xe: mới lạ, hầm hố, phối màu đc --> khá bắt mắt và đẹp
    + tem thân xe: hơi đơn giản, chưa thể hiện đc cá tính, lại cũng ko có vẻ lịch sự --> ko hài lòng, xem chừng màu đen trắng hoặc vàng đen (bản RC) hoặc đen (bản thường) đẹp hơn --> hối hận khi chọn màu này
    + đèn hậu: thích kiểu LX hơn, trông đẹp và cá tính --> tạm đc
    + đồng hồ: mới nhìn ko tệ, nhìn kỹ thì hơi nhừa nhựa, giống hàng mã :D, có tí cá tính nhưng ko thật sự đẹp --> tạm đc
    + đèn pha: đẹp nhưng là 2 đèn mà ko phải đèn 2 pha --> ko đc hiện đại, có thể bỏ qua
    + gương: bình thường, đáng lẽ đầu xe cách tân thì gương phải phong cách, cá tính cho phù hợp, đằng này gương quá thường, ko xứng đáng với cái... đầu xe tí nào --> ko hài lòng
    - Chất lượng:
    + động cơ: ko bốc như tưởng tượng, cụ thể là vít nhẹ, đều, ko gấp --> xe khá vọt, tiếng máy êm, giòn, nghe ngon ngon nhưng vít mạnh --> xe tăng tốc ko khá hơn vít nhẹ là bao, tiếng máy ì ì (hơi giống AB), độ bốc ko như tưởng tượng, có lẽ con nào gắn FI cũng khó hơn đc (trừ SH chưa thử và PCX máy vẫn ngon) --> ko hài lòng
    + đèn: khá sáng nhưng hơi phân tán, tiện cho chiếu sáng phạm vi trung --> gần, pha sáng ko mạnh như quảng cáo
    + đồng hồ: đo tổng hành trình, hành trình từng chặng, độ tiêu hao L/Km, độ tiêu hao Km/L --> chả liên quan gì cả, đồng hồ của Ya thì khác gì vừa đá bóng vừa thổi còi, cũng chẳng thấy tiện lợi hơn bao nhiêu, nói chung là tính năng nhiều mà tính hữu dụng ít
    + lốp: nhỏ như xưa, theo quan điểm cá nhân là ko đẹp, lại dễ trượt do tiết diện nhỏ --> ko đẹp, kém an toàn --> rình rình độ lại đôi lốp cho đẹp
    + xăng: có FI mà cũng chẳng thấy tiết kiệm mấy, cụ thể là lấy xe xong đổ đầy bình, chạy đc 5 ngày, tay lấi cẩn thận, khá chậm rãi và ổn định, ít khi vít mạnh, phòng nhanh, đồng hồ báo 124,7 km thì... xịch, hết xăng --> anh em nói xem có phải tiết kiệm xăng ko --> sẽ theo dõi thêm, khi nào 1000km sẽ đo lại xem có khá khẩm hơn ko --> ko hài lòng
    - Giá: 36,9 củ + 270 cành bảo hiểm + 70 cành thảm lót chân (của LX mới đau, SX chưa có thảm mới), hẹn 3 ngày lấy hóa đơn, hóa đơn ghi 35.720.000 (cả VAT) --> bọn này ăn gian à? sao tiền trả 1 kiểu, hóa đơn 1 kiểu, anh em nào hiểu về vụ này giải thích giùm cái --> dĩ nhiên là ko hài lòng
    - Bảo dưỡng: hẹn 500km lấy sổ bảo dưỡng, but i dont care, đưa sổ đây ko thì bảo --> hẹn anh mấy ngày sau --> 1 tuần sau lấy sổ, lại gạ để sổ lại cửa hàng, đc bảo dưỡng miễn phí 40 lần (coi như miễn phí đến khi mua xe mới), ko thì theo chính sách chung của Ya --> đưa sổ đây ngay, em ko dại
    * Đánh giá chung: ko được như quảng cáo, cũng ko đc như mong muốn, giá cũng đắt, chưa kể lời đồn dùng động cơ Luvias, tầm này nếu ko phải động cơ Luvias cũng chỉ khoảng 33 củ thôi
    Trên đây là 1 số nhận xét của tôi, anh em nào định mua nên cân nhắc. Anh em nào có ý kiến xin cứ tự nhiên bày tỏ để mọi người tham khảo

===== Bổ sung vào lúc 19:21 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 19:20 =====

Bổ sung thêm tí: xe mua ở Tổng đại lý Yamaha Hồng Hạnh - 228 Bà Triệu (nghe đồn bọn này làm ăn mất dạy, anh em nào có kinh nghiệm hoặc biết thông tin về đại lý này post lên anh em tránh)

9. zodiac260889

zodiac260889 Bằng A1

Nhìn ngày tham gia diễn đàn thì bít mà ;;)

10. frankenstain

frankenstain Bằng A2

Giá hóa đơn khác giá mình trả, đó gọi là chênh lệch giá, hay còn gọi tiền cửa hàng cho vào túi không mất thuế. Chứ nó ko bán thế thì lấy đâu ra tiền tiêu. Định rinh 1 em nhưng thấy các bác chém con này ghê quá 8-|

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...