Hayate Phản hồi từ anh em Biker đã sử dụng Hayate SS

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi chaien88, 28/9/11.

1. gala3089

gala3089 Bằng A4

Đổi qua X Bike đê :))

2. kieu

kieu Tập Lái

vậy cũng ổn. thanks :)

3. bibitom

bibitom Bằng A2

thôi về chăm lo cho em Hayate cũng được....hehe

4. vuquynhvan

vuquynhvan Bằng A1

e cần tiền làm trang trại trồng ít cây thuốc và rau sạch nên không còn cách nào khác đành phải bán con hayate ss màu đỏ yêu quý của của qúy của e đi,tiếc lắm nhưng chẳng còn cách nào khác cả.
    Xe của e đăng ký được 13 tháng rồi, chạy 11.000 km thay dầu và bảo dưỡng đúng định kỳ.Đường trường tầm 2l3, đường nội thị t 2l7-2l8.E thay đúng mỗi cái má phanh từ ngày mua tới giờ.
    hôm vừa rồi ra chợ xe hỏi dò,họ trả cao nhất là 16 triệu nhưng e không bán.Mức giá mà e mong muốn là 18 triệu.A/e nào có nhu cầu thì giúp e cái,bớt chút tiền xăng xe,nước non.e quê ở thái bình,e về quê và lên hà nội suốt,a/e cứ yên tâm.ah,biển số xe của e là 29p 114.75
    Sdt :01653002882

#4304 vuquynhvan, 27/1/13
    Sửa lần cuối: 2/2/13
  5. tungcnttk4d

tungcnttk4d Tập Lái

Các Bro cho em hỏi chút :
    - Em mới mua con Hazate ss fi thấy mọi người bảo phải chạy roi da đến 1000 -1500km gì đó thì hãng chạy đường xa (chạy liên tục 100km). nhưng hàng tuần em vẫn phải đi đi về về nhà (nhà cách 100km). Em định vừa đi vừa nghỉ cứ khoảng 40 50km nghỉ 1 lát rồi chạy tiếp có đc không, hay phải làm sao nữa mong các bác chỉ giúp... thank

6. tngage

tngage Tập Lái

chạy rođai không cần phải nghỉ với khoảng cách 100km đâu, chỉ cần không kéo ga cao là được! Tốc độ duy trì 40-50km/h là được.
    - Nhớ thay nhớt máy lần đầu tiên liền luôn nha! Nớt theo xe ko tốt...
    - Không tăng ga đột ngột, chỉ tăng từ từ... vì sẽ làm trầy bạc
    - Ha SS Fi thì chỉ đổ xăng 95 thôi

Ha SS mình đang chạy bản BXC vẫn chạy tốt. Hoàn toàn hài lòng về tỉ số Mẫu mã + Chất lượng / giá thành
    Tốc độ xe đạt 40km/h thì tiếng xe êm hơn hẳn nhiều xe khác (không phải là êm nhất)

7. tungcnttk4d

tungcnttk4d Tập Lái

oh vậy ak, mình đang phân vân nên không biết chạy rodai như vậy có được không nữa. Mình chạy được 250km rồi, đang định thay nhớt luôn mà chưa rõ thjay nhớt gì

8. meomix

meomix Tập Lái

Nghe anh em Hayate bàn nghe xôm quá, em định lấy 1 con đi mà kinh tế eo hẹp nên tính lấy con xe second hand thôi, ko hiểu xe tầm 2010 or 2011 giá khoảng bao nhiêu nhỉ? Cần xe chính chủ, mầu đen và ở Hà Nội ạ. Xin các bác cho lời khuyên ạ!!!​

#4308 meomix, 26/3/13
    Sửa lần cuối: 26/3/13
  9. angelsmile

angelsmile Tập Lái

thấy các bác toàn để ốc gió 3v> ko nhỉ??? xe e phải để ít nhất 2v75 mới êm được. thế mà tháo bugi ra nó vẫn màu trắng.....e đang sài bugie cr7hgp chạy ngot hơn bugie zin, ko chơi iridium vì ko làm dàn lửa!

#4309 angelsmile, 31/3/13
    Sửa lần cuối: 31/3/13
  10. nhmt

nhmt Tập Lái

Quá mệt mỏi với Hayate SS Fi

Nhà em đã từng sở hữu tổng cộng 3 con AB , một của Thái, 2 của VN, nhưng kẹt tiền nên bán đi hết, đến tháng 12-2011 mua lại con Hayate SS Fi này, thật sự nó ‘‘hành’’ em quá các bác ạ.

Mới mua về đi không vọt lắm nhưng thôi thời điểm đó nó rẻ hơn con AB Fi 4 triệu nên thôi cũng chấp nhận. (Cửa hàng báo giá Hayate SS Fi 33tr, AB 110Fi 37tr, bao giấy)

Mua xe Fi về mà phát hoảng với độ ăn xăng của nó, xe em đi trong Tp hiếm khi nào vươn được con số 35km/l, mặc dù em đi xe rất cẩn thận, mấy con AB nhà từng đi toàn trên 45km/l, em có mang tới thắc mắc thì được giải đáp : ‘‘Xe mới, với lại chắc tại anh không biết chạy Suzuki’’.

Chạy được một thời gian ngắn thì ở đĩa trước xuất hiện tiếng kêu kít kít rất khó chịu, mang lên hãng thì mấy anh KTV tư vấn rất nhiệt tình : ‘‘Bình thường không sao đâu anh, xe mới nhiều khi hạt cát nó lọt vào, chạy một thời gian nó…… văng ra à’’. Sau đó em ghét quá mang ra tiệm gần nhà, bác già nọ bôi tí nhớt xe vào đĩa, thắng không ăn một vài ngày nhưng sau đó im cho đến nay.

Đi được 5.000 km thì xe em kêu quạt gió, phải mang ra tiệm tháo tung ra gọt bớt một số chi tiết cho khỏi cạ vào nhau nên kêu.

Em đi được 7.000km thì xuất hiện gỉ một số chỗ ở ống pô, mặc dù em giữ gìn xe rất cẩn thận, nhìn xe hiện tại các bác biết chơi xe cũng khen em đi xe kĩ.

Hiện tại đi được 12.000km giờ lại bị bệnh cứ mỗi khi xóc là chính giữa khung xe lại kêu Két Két khá to như tiếng bản lề không tra dầu mỡ lâu ngày (như truyện ma Nguyễn Ngọc Ngạn í), chưa có thời gian nên chưa biết xử lí như thế nào đây.

Thật sự em thấy con Hayate SS Fi của em không tin cậy bằng AB, tính năng vận hành cũng kém hơn.

Các bác cho em hỏi có bác nào đi Hayate đã từng bị những bệnh như xe em chưa, đặc biệt là tiếng kêu Két Két giữa khung xe khi xe xóc

Thật sự em nản quá rồi, trước kia hay lang thang đọc các bài khen Hayate để thấy đỡ chạnh lòng, nhưng thật sự bây giờ em mệt mỏi với em Hayate SS Fi này quá, em tính bán xe này nhưng không biết giá cả như thế nào, tầm được khoảng 22tr em bán ngay bù thêm 10tr nua con Jupiter Fi chạy cho lành. Bây giờ em bán con này được khoảng bao nhiều tiền hả các bác ? Mong các bác chỉ dạy.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...