Hayate Phản hồi từ anh em Biker đã sử dụng Hayate SS

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi chaien88, 28/9/11.

1. blackguitar

blackguitar Tập Lái

Chào mọi người,co mem nào ở Bến Tre không,giao lưu chơi ! :85:
    Con hayate ss này mình đi được 2k7 roi,lần đầu tiên xài xe suzuki,và bây giờ là yêu luôn xe su !!!:75:,
    Theo riêng mình thì lên con này chạy ăn đứt AB hay No, em cũng chạy qua mấy con đó hết rồi mới nhận xét thế nha,không dìm hàng ! Khoái nhất là cảm giác ít đụng hàng,em chạy con trắng xanh,đi ngoài đường lúc nào cũng có người ngoái nhìn theo,:124: . Xe chạy bốc,ga nhỏ thì máy kêu lớn,nhất là khi depa,tiếng bô như xe đua vậy, em đã kéo lên 100km/h, xe con lên nhưng thôi ko lên nữa,còn muốn cưới vợ.:)) !
    Lần chạy xa nhất là em kéo một hơi từ Vũng Tàu về Bến Tre,em đi đường Long Thành về vì có việc,chạy một hơi hơn 200km, xe càng chạy lâu càng bốc,máy càng nhẹ,ra quốc lộ chỉ nghe tiếng gió,ko nghe tiếng máy đâu cả,lần đó xe mới mua,đi chơi Vũng Tàu trong 3 ngày,em chạy gần 450km!:96:
    Chuẩn bị đi bảo hành lần 3,mà làm piếng,đại lý nhắn tin kêu bảo hành mà chưa đi ! Có một lần em bị thế này,chia se kinh nghiệm cho anh em : Bữa đang chạy tự nhiên máy khựng khựng rồi tắt như bị hết xăng,mở bình xăng thì xắng đầy bình,đề mấy lần ko chạy,đang định dẫn đi ra tiệm thì em để ý nghay tay ga bên trái có cái nút gạt,hình như là chỗ đóng mở gió,ko biết thằng nào kéo khóa gió nên hình như bình xăng con đóng gió nên ko chạy,em gạt về giữa,depa lại phát là ngon lành !
    Đang tính độ thêm den LED àm đèn sương mù,gắn thêm kim đèn,lần sau up hình cho ace xem !!:85:

2. km_thuong

km_thuong Bằng A4

có ae nào thay dàn mũ hayate đời trước cho SS chưa ạ! mình thích fi nhưng k thích dàn mũ ss! nếu đc thì chắc gom lúa làm 1 con + dàn áo :D

3. gala3089

gala3089 Bằng A4

Hình như dàn khung nó khác nên không thay được thì phải :-?

4. t2ys2n2t

t2ys2n2t Bằng A4

km_thuong mua ùi làm bài day. lên đjên. bình chi tiết cho a e hayate với :65:

5. trancongdanh

trancongdanh Bằng A1

Ae nào mua ha ss thì nên thay bi nồi tam giác vào. để bi zin chạy rần xe lắm dù có thay nhớt nào củg vậy

6. keianth3222

keianth3222 Bằng A2

Rần rần là do nhiều nguyên nhân chứ ko phải do mỗi bi

7. giolangthang

giolangthang Bằng A2

Rần rần 1 phần do bi nồi, dây cuaroa, và má puly. Nên kiểm tra dây cuaroa nhiều khi dây cuaroa nhảy đập vào lốc máy cũng làm xe chạy rần rần.......

8. lecuonglnc

lecuonglnc Tập Lái

Xe em là Hay ss, mới đi được hơn 2500km. Giờ cái cổ xe khó lái quá, cứ cứng cứng khi bẻ lái thấy khó quá...

9. KhanhCa

KhanhCa Tập Lái

su HA FI có cách nào thay dc bộ FI của Arblade hoặc của LX ko ??? nếu có thì chỗ nào có thể thay dc và giá cả là bao nhiu thế , em ở tp HCM đang tính mua xe FI hoặc BXC . liệu mua xe cũ có những đặc điểm gì cần để ý ko ?/?? tư vấn giúp em nhé gấp lắm ấy !@@

10. Kid0

Kid0 Bằng A2

bác có bị tông xe hay ra hãng có bị nó đóng đóng ở phần chén cổ ko?
    Đợt trc mình bị thằng ktv đóng sao mà méo cả mấy viên bi ở chén cổ -> bẻ lái cứng, đi thay bi chén cổ là ok

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...