Hayate Phản hồi từ anh em Biker đã sử dụng Hayate SS

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi chaien88, 28/9/11.

1. lecuonglnc

lecuonglnc Tập Lái

Từ khi mua xe đến giờ chưa ngã bao giờ, mà đi bảo dưỡng cũng chưa làm gì đến cổ chén em nó cả. Chắc phải xem lại chén cổ thôi...

2. chiensi357

chiensi357 Tập Lái

:66: ss mới mua đc 4 ngày đi có 60km mới đầu ko để ý. giờ thì nghe tiếng è è. goolge thì mâm, pô nồi, có cách nào test xem bị phần nào ko? giờ đem ra su thế nào cũng bị vẽ,

3. zzzdmdzzz

zzzdmdzzz Bằng A1

không biết mấy bác nghĩ sao chứ mỗi lần qua ổ gà thấy zằng và cứng hơn những xe khác rất nhiều . không biết là do phuộc hay do yên cứng

#4333 zzzdmdzzz, 1/10/13
    Sửa lần cuối: 1/10/13
  4. nguyentruong87

nguyentruong87 Tập Lái

Mình xin phép phiền mọi người chút việc:

Hiện tại mình đang sử dụng xe Hayate SS đi được ~ 10100km rồi

Xe bảo dưỡng, thay dầu máy dầu láp đầy đủ

Nhưng dạo này chạy xe thấy máy rất nóng (Dù mới bảo đưỡng + thay dầu...)

Thậm chí vành và lốp sau cũng bị ảnh hưởng theo. Đi mới được hơn 2Km mà máy nóng quá trời luôn, đến kiểm tra vành và lốp cũng nóng (thậm chí sờ vành còn bỏng rát luôn). Ra hãng thì thợ bảo xe ga nó đi nóng vậy??? Nhà mình cũng đang chạy con Arb đâu có như vậy (cho dù 1 xe làm mát bẳng dung dịch 1 xe làm mát bằng không khí nhưng làm sao lại có sự khác biệt thế ?)

Hôm trước mình có chạy quãng đường tầm 120Km. Đi tầm 80Km xe bỗng nhiên hụt ga, ì xe may mình vào quán ven đường kiểm tra luôn.

>>> Xe trong tình trạng cạn dầu, dầu máy thì gần như chỉ còn nước, dầu láp thì đặc sệt và đang sôi...???

Mình phải thay vội (Mặc dù mới thay trước đó khoảng gần 1 tháng) thì xe mới chạy bình thường.

Không biết có anh/em nào gặp phải tình trạng trên?

Rất mong mọi người xử lý giúp em tình trạng này để em có thể an tâm sử dụng em nó!

5. fortiengia

fortiengia Bằng A4

Bác thay nhớt máy + nhớt lap gì vậy ?? ở đâu, rồi đợt sau đó thay nữa thì thay ở đâu :D nếu thay mới xong mà hết thì 100% là do nhớt rồi :D cứ chạy nữa rồi nếu vẫn gặp thì tính tiếp. Vụ máy nóng có nhiều nguyên nhân lắm, chạy 20 km mà mâm, đĩa hay vỏ nóng là bt, chạy 1km thôi nó cũng nóng nói chi 20 @@

6. Huy mobile

Huy mobile Tập Lái

Bị bể phốt lap cốt bán xe rồi.

7. guy_RS

guy_RS Bằng A2

Chưa chắc...có thể là phốt dên (chỗ nồi trước) dẫn tới nhớt xì hoài mau cạn nhớt

Mở nắp nồi xem có nhớt văng lung tung trong nồi không nhé....có 2 cái phốt cần kiểm tra: phốt dên (nồi trước) + phốt láp (nồi sau)

Mà cũng có thể là sim chặn nhớt chỗ cục đề .... nói chung ra bảo thợ kiểm tra lại mấy vụ hao nhớt là thợ biết thôi (nếu xe không hở bạc)

8. fortiengia

fortiengia Bằng A4

mới 10k km mà bị bể phốt hay hở bạc thì cũng hi hữu + xui thật @@

9. nguyentruong87

nguyentruong87 Tập Lái

Cảm ơn bạn!

Mình sẽ đi thử vài hôm kiểm tra xem thế nào!

10. vodka1908

vodka1908 Bằng A2

mình tính lấy hayate ss fi mà ko biết đường tp nhiêu km/l vs đường trường ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...