Thị trường Phonenix phượng hoàng lửa anh em đọc chơi cho vui

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi wave shell, 25/1/13.

1. miketanny

miketanny Bằng A1

thì mình nói là nói cho bất cứ ai bạn kêu ghen ăn tức ở đếy. Làm thế nào bạn bít là ghen ăn tức ở ko đủ tiền để chơi ? Thấy anh kia nói kinh tế vĩ mô gì cũng bay vào nói ng ta àh. Có gì thì cứ reply đi chứ đùng để ng khác trả lời xong rôi đi chọc ngoáy ng ta. THế củng gọi ng ta là em dc àh. Ko bít nhục
    Bác nói là thấy nói chuyện ko đến nỗi nào rồi bị chèn ép. Trong khi mình nói 1 cách bthg lại bị đâm chọt nói là thiếu hiểu biết. Có gì thì cứ reply giải thix đầy đủ ra. Mình quote thẳngvào comt của bác, bác ko rep thì thôi. Còn mượn trả lời của ng khác đi chọc ngoáy mình. Bác có vẻ trung lập và nói chuyện đàg hoag nhểy ?

#101 miketanny, 12/3/13
    Sửa lần cuối: 12/3/13
  2. shady_attack

shady_attack Bằng A2

à quên nữa @ bro KIN .......... tối qua tính ra xe bro cũng ~ 300cc rồi nhỉ ,tiếc VN k có DINO system test xem sau khi bọc trái tim sỏi đá của e nó bằng 1 đống Gucci & Channel thì e nó có thành hốt gơn đc k ;))

3. tayduanghiepdu

tayduanghiepdu Bằng A4

Thôi dc rồi mấy bác, troll nhau trên đây cũng chẳng dc gì, bữa nào làm 1 cái clip cho rõ ràng, cũng là dịp để anh em giao lưu và học hỏi. Cái sai thì nhận, cái đúng thì theo. Vậy là trắng đen rõ ràng nhất.

4. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

@miketanny : bạn nói lại sai nữa, nếu ăn cắp trắng trợn sao Yamaha nó không kiện đi, kiện cái thì MTR nó banh ta lông liền ???, nó gọi là giống giống ^^, nếu bạn nhìn kĩ thì nó chỉ giống 80% thôi ^^....
    Rồi nói chuyện về cái bạn gọi là không xứng so với xe nhập, với CBR150 và R15, trước khi mua PN mình cũng ngó qua, nhưng thực sự nó quá xấu trong con mắt mình, lúc đó CBR50 105m và R15 là 118m, Phoenix lúc đó chỉ 68m, mình lên vỏ, koso lặt vặt đồ chơi mới lên 80m. Tính ra giá lúc đó no ~ 1/2 CBR150 hay R15, thế thì mình vẫn tự tin với con xe mình chọn, chả ai chơi moto dừng lại ở 1 con < 175 cc, đúng không nào, chạy lấy kinh nghiệm, lấy cảm giác trước khi lên 1 con xe PKL. đúng chưa.
    Về vấn đề kinh tế, xin thưa, nó không ảnh hưởng bất kì cái gì đến xã hội, kể cả vấn đề an toàn giao thông ^^, tai nạn, té xe T_T.... bạn cũng thấy có thằng Phoenix nào đâm xe chết người hay ách tắc giao thông chưa ^^...
    Suốt ngày cứ tẩy chay TQ, ờ vì các bạn tẩy chay hàng nguyên phẩm của nó nên nó đi đường linh kiện, về cho VN lắp ráp...
    Mình xài hàng mua ở VN, đóng thuế cho nhà nước VN, bạn nào có mua phoenix dã tháo ra để xem xe sao thì biết, dàn áo + máy + gắp là china, mâm vỏ, nhông sên dĩa và choá là VN, ghi đông, sườn cũng VN nốt. ok ??? Cái này mình nhìn trực tiếp xe chứ không phán như các bạn chưa 1 lần banh xe ra coi
    Suy cho cùng cũng là định kiến, mình tự tin với xe mình chạy, ỔN ĐỊNH, số lần sửa chữa ít hơn bất kì con nào mình từng đi như Ju MX, NO4, dream và kể cả xe dạp ^^. Đơn giản vì đợi nó hư 1 lần nhiều thứ sửa luôn há há ^^.
    @tayduanghiepdu : mình không hiểu sao ai cũng clip clip, mình lục khắp có thấy clip test Exc hay xipo nó bọp PN đâu mà thiên hạ cứ ào ào PN thua xa exc ???.
    Giờ mình có làm CLip, các bạn có 100% tin ko ??? thật lòng các bạn vẫn " ôi dào đồng hồ ảo " ^^, cái vụ này có từ thời con exc mới ra đo, chạy dc 130-140km/h luôn, thế là mấy anh xipo với fx vào phang ầm ầm, kinh nghiệm xưa còn đó,theo bước làm gì.

Mình sẽ làm clip nhưng là để giải trí, không mục đích test xe hay khiêu khích, mình còn vợ còn con ^^, yêu đời lắm các bạn ơi.
    Bạn nào nới chơi thì lên luôn gixxer, uh lúc đàu mình tính vậy đó, mình đủ hốt luôn 1 con HQCN , nhưng.... đời mà, ai chả yêu, mình không muốn đú theo phong trào 1 cách nhanh chóng trong khi kiến thức không có 1 chữ... tập từ xe nhỏ, trước mình đi ju MX, rồi côn tay là ex và xipo... sau này lên moto. Chỉ vậy thôi, đó là góc nhìn của mình về chơi moto , từ THẤP lên CAO

@shanddy : uh mình tính sơ sơ cũng 300cc, thấy ớn quá, không biết máy nó sao ko nữa, đang nghỉ trưa, vừa ráp xong, lát nhét lên đề nổ xem sao, chỉ hy vọng cải thiện độ rung và độ êm

5. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

@miketanny : bạn nói lại sai nữa, nếu ăn cắp trắng trợn sao Yamaha nó không kiện đi, kiện cái thì MTR nó banh ta lông liền ???, nó gọi là giống giống ^^, nếu bạn nhìn kĩ thì nó chỉ giống 80% thôi ^^....
    Rồi nói chuyện về cái bạn gọi là không xứng so với xe nhập, với CBR150 và R15, trước khi mua PN mình cũng ngó qua, nhưng thực sự nó quá xấu trong con mắt mình, lúc đó CBR50 105m và R15 là 118m, Phoenix lúc đó chỉ 68m, mình lên vỏ, koso lặt vặt đồ chơi mới lên 80m. Tính ra giá lúc đó no ~ 1/2 CBR150 hay R15, thế thì mình vẫn tự tin với con xe mình chọn, chả ai chơi moto dừng lại ở 1 con < 175 cc, đúng không nào, chạy lấy kinh nghiệm, lấy cảm giác trước khi lên 1 con xe PKL. đúng chưa.
    Về vấn đề kinh tế, xin thưa, nó không ảnh hưởng bất kì cái gì đến xã hội, kể cả vấn đề an toàn giao thông ^^, tai nạn, té xe T_T.... bạn cũng thấy có thằng Phoenix nào đâm xe chết người hay ách tắc giao thông chưa ^^...
    Suốt ngày cứ tẩy chay TQ, ờ vì các bạn tẩy chay hàng nguyên phẩm của nó nên nó đi đường linh kiện, về cho VN lắp ráp...
    Mình xài hàng mua ở VN, đóng thuế cho nhà nước VN, bạn nào có mua phoenix dã tháo ra để xem xe sao thì biết, dàn áo + máy + gắp là china, mâm vỏ, nhông sên dĩa và choá là VN, ghi đông, sườn cũng VN nốt. ok ??? Cái này mình nhìn trực tiếp xe chứ không phán như các bạn chưa 1 lần banh xe ra coi
    Suy cho cùng cũng là định kiến, mình tự tin với xe mình chạy, ỔN ĐỊNH, số lần sửa chữa ít hơn bất kì con nào mình từng đi như Ju MX, NO4, dream và kể cả xe dạp ^^. Đơn giản vì đợi nó hư 1 lần nhiều thứ sửa luôn há há ^^.
    @tayduanghiepdu : mình không hiểu sao ai cũng clip clip, mình lục khắp có thấy clip test Exc hay xipo nó bọp PN đâu mà thiên hạ cứ ào ào PN thua xa exc ???.
    Giờ mình có làm CLip, các bạn có 100% tin ko ??? thật lòng các bạn vẫn " ôi dào đồng hồ ảo " ^^, cái vụ này có từ thời con exc mới ra đo, chạy dc 130-140km/h luôn, thế là mấy anh xipo với fx vào phang ầm ầm, kinh nghiệm xưa còn đó,theo bước làm gì.

Mình sẽ làm clip nhưng là để giải trí, không mục đích test xe hay khiêu khích, mình còn vợ còn con ^^, yêu đời lắm các bạn ơi.
    Bạn nào nới chơi thì lên luôn gixxer, uh lúc đàu mình tính vậy đó, mình đủ hốt luôn 1 con HQCN , nhưng.... đời mà, ai chả yêu, mình không muốn đú theo phong trào 1 cách nhanh chóng trong khi kiến thức không có 1 chữ... tập từ xe nhỏ, trước mình đi ju MX, rồi côn tay là ex và xipo... sau này lên moto. Chỉ vậy thôi, đó là góc nhìn của mình về chơi moto , từ THẤP lên CAO

@shanddy : uh mình tính sơ sơ cũng 300cc, thấy ớn quá, không biết máy nó sao ko nữa, đang nghỉ trưa, vừa ráp xong, lát nhét lên đề nổ xem sao, chỉ hy vọng cải thiện độ rung và độ êm

6. miketanny

miketanny Bằng A1

hohoho, bác nhìn ra dc 80% hay thật bác ạ. Giờ bác thử ra cho ng ta nhìn trực típ 2 con xe ng ta có nói 80% ko nhá bác.
    68tr là 125 hay 175 ? nhìn cục máy 125 rồi so thử với CBR150 xem bác. Bác lên bao nhiêu tiền nữa để có thể chạy = chiếc CBR150 đây. CBR150 giá rẻ nhất là 95tr thôi nha bác.
    Rồi cái giá đó chỉ để mua cái vẻ ngoài thôi hả bác. Và bac biết rõ vẻ ngoài ko phải tự nó thiết kế.
    Đi linh kiện về thì là ko phải hàng TQ ah ? Cục máy là cái mắc nhất mà nhập từ TQ thì còn gì nữa đâu hả bác ?
    Số lần sửa chửa ít hơn những chiếc kia . Sao bác ko để yên đó mà lên 300cc làm gì ? Còn vụ rung lắc nữa, bác có phải đem sửa ko. Vừa mua về đã đem sữa vì rung lắc ah ? Bác so mấy con Ju, No4, Dream làm gì, mấy con đó giá =1/2 1/3 con của bác mà. Sao ko coi nhưg con cùng cái giá 80tr ấy.

Còn vụ kiện tụng, kiện để làm gì ? Ya nó có tập trung vô thị trường này đâu mà kiện. Chi phí kiện cao mà ko dc lợi bao nhiêu. Bác thấy có hãng phần mềm nào kiện những ng đi ***** hay những cửa hàng vi tính của VN ko ?

7. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Bởi thê, thiên hạ toàn hò hét nhau, có ra tận nơi, mò tận xe đâu mà biết xe nó thế nào, mình nói 80% là còn quá cao đó, nhiều khi chả đến 70%, cứ tìm hiểu kĩ đi bạn miketanny.Đừng có nhìn qua MẠNG và NGHE KỂ....
    Cục máy không phải là thứ mắc nhất chiếc xe nha bạn ^^
    68m là bản R175 bạn, mua tháng 7/2012 bạn, quá rẻ so với CBR150 lúc đó 105m và R15 118m, nhìn kĩ thời gian hộ mình cái, giờ thì giá khác nhiều rồi, vì sao ??? ^^ chịu hé hé, CBR150 2nd giờ tầm 80m là có mà phoenix giờ đến 78m T_T, người có nhu cầu sẽ chọn CBR liền ^^
    Mình nói ró rồi, mình không thích CBR150 thì quá xấu trong mắt mình, mắc gì mình mua, mình thích phoenix, thế là quất, chả nói nhiều ^^. Chứ 110m - 120m mua được cả CBR600 giấy tè le đấy. ^^ sao bà con cứ mua CBR150 chi , ai cũng hiểu mà, tuỳ mỗi người có cách nhìn và ý kiến khác nhau thôi
    Còn về sửa chữa, mình nói rồi mà, mình dọn xe thật là đẹp, rồi sau này ko xài nữa mình đóng cái tủ kính, mình trưng nó, chết ai đâu, mình thích thế.
    Bạn nói mới mua về đã đem đi sửa, xin thưa mình chạy từ thang 7 2012 đến giờ, trải qua cũng 2 cuộc hành quân HUế- HCM , HCM - Huế, 6k+ km rồi, nên chuyện xe xuống là chấp nhận mà, đừng nói bạn nào đi CBR150 hay R15 chạy nửa năm không 1 lần vác ra tiệm nha, có thì chắc xe trùm mền. Mình dạo khắp phố phường thấy CBR với R15 nằm tiệm chờ xẻ hoài, kể cả FZ ...
    Bạn lại ko hiểu gì về thị trường và kinh tế rồi, thử phoenix nó y chang tưng chi tiết coi Yamaha nó có đập nát Motorock không, nên nhớ chi phí kiện là bên thua phải chịu, bạn cũng nên tìm hiểu thêm chút kiến thức về pháp luật và toà án, bạn biết còn ít kiến thức quá má cứ mang ra xoáy mình hoài.... May là mình có võ thủ sẵn tiếp chiêu bạn ^^< nói vui thôi ^^< có lẽ bạn không biết nhiều về lĩnh vực đó thôi.

Hiện xe mình đã ráp xong, mình đang đi 2 bô, ra từ 2 máy, uỳnh, phê hehe, chạy thì chưa thử ^^... Vào số, sang số ,về MO rất ok, nhưng tua cao tầm 9k thì tay lái vẫn rung, có lẽ do đứng im 1 chỗ rồ ga nên thế. Dàn lông ngoài thì mình vác đi tân trang nên xe chỉ còn cài sườn, gác máy lên test thôi. Thấy uy lức khác hẳn trước khi xẻ, hết hú như lúc chưa xẻ , rung thì vẫn .... còn, đang tìm cách đây, có cải thiện nhưng nói chung chưa hài lòng....

8. barpie123

barpie123 Bằng A4

Đồ made in china chắc gì đã là đồ dởm ? Mấy cái đồ điện tử xịn biết bao nhiêu cái cũng ghi MADE IN CHINA ? Cùng 1 câu thôi nhưng mỗi thứ mỗi khác, k phải cái gì nó có ghi mấy chữ đó cùng là dởm.

Em chỉ nói thế thôi chứ còn cái xe thì em chưa đc rờ bao giờ nên em chưa biết chất lượng nó ra sao :D

9. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

@barpie : vì sao VN mình chuộng hang tàu ??? đơn gian vì rẻ + đẹp + chất lượng xài được ( chứ không phải là xài 2 3 bữa ).
    Từ điẹn thoại, giày dép , quần áo ... TÀU hết, có bạn nào tự tin chưa mặc hàng tàu ko, sao lúc mặc các bạn không sợ nó rách làm xấu hổ giữa đám đông ??? cũng 50% dân VN xài điẹn thoại tàu, mà có ai NHỤC đâu, mình xài cái 2sim 2song 99K mua hàng bốc hên xui nè ^^, pin 3 ngày xài 4 tháng rồi hehe ngon chán.
    Ủng hộ hàng VN, tẩy chay hàng Tàu, ờ, thế mà suốt ngày cứ nhập khẩu xe Nhật, Ý, US... rồi chơi đồ chơi cũng phải hàng Thái, Japan mới chịu... sao ko ai yêu nước xài hàng VN đi ^^.
    Muôn đời vẫn bị cái gọi là định kiến nó ăn sâu vào đầu, thế hệ ta là thế hệ khác trước rất nhiều, có đi học, có tiếp thu, xài được xài, xài không được thì cạch...
    Và dân VN có 1 thói xấu mà tra từ điển Viêt - ANh tìm ko ra đó là : A dua, hùa theo, thấy ai nói gì là hùa hùa ... nhiều khi khôgn biết gì cũng hùa hùa. Cạch, nản.

Wave tàu, max tàu vẫn chạy ầm ầm, vẫn chiến 10 năm ngon lành ... xe 3 bánh, xe 4 bánh tự chế cũng Tàu, nhưng sao nó vẫn ok thế, vẫn đèo hàng, đèo hóa cả mấy năm nay.. Sao các bác ây không mua 1 chiếc xe Nhật mà thồ T_T.

10. anhanh

anhanh Bằng A2

mới chui zô lại thấy bạn múa với so sánh rồi, bạn chạy đâu thì trời biết, chẳng có gì chứng minh, còn bạn so sánh đánh đồng cbr,r15,fz cũng cùi như bạn thì bà con cười thúi đầu, người ta xách xe ra bảo trì thay nhớt, vỏ xe,nhông sên dĩa mà bạn cũng nói nữa, đâu bạn cho cái hình cbr, r15, fz xẻ gì coi thử...xẻ là xẻ gì? đừng nói làm nồi, làm bô là xẻ máy như xe bạn nha bạn...còn con xe bạn là nhái rồi còn cãi gì, kiểu dáng y chang, chỉ thay đổi chút chi tiết nhưng vẫn cùng vị trí như cái đầu đèn lai mắt cbr, ốp nhựa 2 bên, thiệt chế xấu quá chừng, phần nào copy thì còn được...mấy thằng hãng lớn ở vn thì nó phải thua mấy thằng nhái này rồi, bạn ở motorock chắc biết nó có con cb125t nhái mà...mà bạn biết con ex nhái ko? cũng y chang trừ cái máy cùi, cũng của một doanh nghiệp vn làm...còn nhiều xe lắm. nói vậy để bạn biết ở vn vi phạm dễ dàng mấy cái này... còn vụ dên thì nói rồi. ko hết đâu, bạn thử lấy ly nước đặt lên xe rồ máy coi sóng nước nó thế nào, ko chừng rớt bà nó cái ly

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...