Thị trường Phonenix phượng hoàng lửa anh em đọc chơi cho vui

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi wave shell, 25/1/13.

1. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Mình đang sử dụng, ít nhiều mình hiểu rõ hơn ai hết... thử hỏi mấy ai đã chạy đã từng ngồi lên rồi ???....
    Hồi đầu R15 hay CBR150 mới ra cũng thế, Exciter với Xipo vào chém quá trời.. cơ mà bán thì vẫn có người mua, phoenix không nằm ngoại lệ... phoenix kém ??? ờ, nhưng sao MTR bán đc, nếu nó kém, không ai mua, lấy gì các bạn thấy nó ngoài đường mà " dắt " hay " bỏ từ số 2 " ^^

2. vivalatara

vivalatara Bằng A2

Xe làm tới đâu rồi bác xzxKINxzx ?

À hồi sáng này khi đang dừng xe ở trước trường chờ bạn thì mình có thấy 3 bác, 1 bác chạy R15 ver1, 2 bác chạy CBR 150, hình như cả 3 đều đã lên bô đồ chơi, chạy từ bên làn đường bên phải sang bên trái uống trà sữa vĩa hè mà nẹt muốn khét cái bô, làm mấy bé sì tuyn ngồi đó cứ ngó mãi... Làm mình lại suy nghĩ tới việc tại sao PN mỗi khi nẹt bô, hoặc thể hiện thì lại gây ác cảm nhiều và thường bị đánh đồng với trẻ trâu đến vậy. Trong khi đó những dòng xe khác thì hiển nhiên nài thường ít bị đánh giá hơn, thậm chí còn đc trầm trồ :" Ồ, con xe này bô ngon vããi *peep*...". Có phải suy cho cùng cũng chỉ là do định kiến của người VN mình đối với những thứ gắn mác "NHÁI" và "TQ" ???

#162 vivalatara, 24/3/13
    Sửa lần cuối: 24/3/13
  3. y202029

y202029 Bằng A4

năm trước tíh mua..nghe usa tưởng dữ lắm...lúc đag đậu đèn đỏ thì nó lù lù tiếng lên từ đằng sau.e quay lưng lại nói với ghệ...“e way lại nhìn r1 hay r6 z e”...vừa hỏi xog thì phượng hoàng bay lên hạ cáh kế bên e..e nhìn wa,cười nhếch môi...rồi 2 ánh mắt chạm nhau..a ấy hiểu ý..cuối ng núp gió..đèn vừa xanh...e chơi côn quất số...kế bên là tiếngg pô mạh mẽ of phượngg hoàng..được 30m thì e bõ khoãng 6m..bổng nhiên hết nghe tiếng pô...e tóp ga..quay lại..thhấy xe a ấy đag đậu sát lề đườngg..a ấy ngồi xuốgg xem xem xét xét cái gì ko pít nữa..rồi ảnh đứng nhanh dậy,nắm chặt tay laí xe...rồi đẩy mạh về trước....rồi dắt xe đi sát lề (chắc kiếm chổ sửa gì đó)..ôi nếu e là a ấy chắc nhục chết mất..honda cbr150fi đàh đi tiếp..bỏ lại sau lưng rebel usa....may mắn thay e đã định đổi lấy chiếc đó mà,chưa đổi..tưởng 150cc lên 175cc là ngon..ai dè...:52:..

4. anhanh

anhanh Bằng A2

ex với xipo nào chém cbr , r15 vậy? có topic nào chứng minh ko bạn? hay là bạn tự chế vậy? đâu ko biết chỉ thấy riêng topic này con pn nhái ai cũng chặt, ngồi đếm cment thử đi, con pn này có cái mã nhái ăn cắp của ya r125 nên lừa những người ko biết gì thôi, chính bạn cũng xác nhận là nó dở, phải banh máy làm tùm lum còn gì nữa

bởi vì xe china mà thùng rỗng kêu to lừa thiên hạ đó bạn

5. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

bạn anhanh cho mình hỏi tí, bán biết vì sao bô phoenix kêu to không ??? mình nghĩ chắc bạn không biết rồi
    Còn đừng hỏi mình là topic nào exc với xipo chém CBR150 với R15, cái đó lượm lặt, đọc cả biker, lâu lâu vẫn thấy có bạn phán... exc còn chém cả PKL chứ đừng nói là mấy em <175cc nhé, đâu phải tự nhiên có cụm từ " ex thần thánh " , đúng chưa

@vivalatara : vừa cho 2 cái dĩa lên xe rồi, xe vẫn nằm bên Thiện Q6, bên đó làm ok lắm, hài lòng ^^... mới đi về tức thì nè. quên chụp lại rồi... giờ chụp hình cái phần đầu xe + dàn chân trước. hehe mình thề là không ai nhận ra phoenix ^^, à cái nhâm, chết cha ^^, để tỉa tót cái mâm lại xíu

6. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Tuần trước đi phan thiết về đó, tầm lúc 8h30, tại gần hầm Thủ Thiêm, hướng từ Q2 về Q1... Lúc đó mình đi theo đoàn...Có 1 anh xipo ( chắc chắn chọt ) và 1 anh CBR150 màu đen tem xanh lá chuối đi cùng...
    UH thì đi bình thường, bắt đầu anh CBR lên vào hàng ( mà đi theo hàng kị cái này lắm ) nên bên mình có ý đẩy ra ngoài cho an toàn... anh ấy bứt lên... sp của toàn các xe lúc đó đang tầm 80-85 ( xe mình chỉ 80, cbr250 trong đoàn chỉ 83-84 )...anh CBR nhích lên và lao đi. mình làm liều, tách luôn, vít 1 ga để lên đầu rồi đời bạn CBR ngang hàng cùng thử sức....
    Lúc 2 xe ngang nhau, xe mình chỉ trên đồng hồ là 85km/h, bạn kia = sp vì đi song song, sau 1 cái nhìn, bạn ấy cũng nhìn ( chắc chắn biết mình có ý thử sức vì mình vượt lên 1 đoạn rồi nhìn bạn ấy lên cho 2 xe song song )... bạn ấy dậm số và vít, mình kéo theo... bà mẹ DOHC ghê quá T_T.. mình giậm về 4 và vít theo,bạn ấy vít ga trước nên bạn ấy dẫn xe mình 1 khoảng thì mình mới giầm về 4, lúc xe mình 110 thì 2 xe lại ngang nhau, và từ sau đó xe mình hơn CBR nguyên 1 xe... Mình nhảy 5 kéo tầm 5s hay 6s gì đó nữa là hơn bạn CBR 1 khúc.... có lẽ bạn ấy chỉ thử 1 tí lúc đầu...

Đừng nói mình chém hay nổ gì, tại xe mình có làm máy lại nên có lẽ mới được thế. xe zin thì phoenix mình đảm bảo không có cửa với CBR150 ( nhưng mà thua tí thôi nha , vì lúc mình kéo 1 đám lâu la ở sau đú theo T_T ủng hộ mình ^^ ).

CHưa hết, 1 anh xipo nữa, lúc xe mình đã xong với CBR, thì anh xipo ra len oto lao lên, e e e e ,tiêng pô đặc trưng thiệt, rất lực, rất ghê... thế là anh CBR250 trong đoàn mình + 1 bạn phoenix vàng chơi với bạn XIpo.... ( lúc đó mình bóp côn cho xe trôi ở trước đoàn tầm 500m rồi ) . Vì mình ở trước nên lúc CBR250 và phoenix + anh xipo test mình thấy hêt... anh CBR250 cán đích đầu tiên, bỏ sau là anh phoenix vàng và cuối cùng là anh xipo ( nghe anh em nói lại là chiếc RGV 120 gì gì đó )....

Tất cả đếu dừng lại ngó nhau tại đèn xanh đèn đỏ ngã 3 có hướng ra cầu thủ thiêm ấy... XOng... về bị phạt 1 xị vì tội tách đoàn đua xe. hehe

Thao khảo thôi nha các bạn...Mình không có ý chê bất cứ xe nào cả... và nói rõ : XE MÌNH ĐÃ LÀM MÁY ( MẤT ZIN RỒI ),

7. dcr.bear

dcr.bear Bằng A4

Xe bạn làm máy rồi mà đem so tài với cậu CBR150i zin:)) sao hổng kiếm chiếc nào nó cũng gọi là làm máy cho đồng tí bạn ^^......Raider 150i trái 6x hay Ex trái 6x đó bạn ^^....đừng đem xe làm ra so với xe zin,nó là 1 khái niệm hơi bị trừu tượng ^^

8. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Trời, thì bởi vậy mới nói rõ là đã làm máy, với lại chỉ giao lưu 1 tí chứ có nói đua ăn tiền hay vỗ ngực ta đây hốt xác CBR đâu... Mục đích chỉ cho thấy là : nếu dọn kĩ, dọn đồ tốt thì phoenix cũng tốt chán các bạn ạ... Lúc làm máy xong, mình không biết kiểm chứng kiểu gì nữa nên đây cũng là dịp mình kiểm tra xem mình làm có đúng không, những thứ mình thay có phù hợp, có tác dụng nhiều không... và giờ đã có câu trả lời cho 1 anh CHINA nhưng xung quanh anh ấy là 1 dàn mỹ nhân JAPAN và mấy em xì tin MALAI ^^.. good.

Xe mình đã thử với ex 65 rồi, thua từ đầu mùa đến cuối mùa, từ cách mạng tháng 8 đến mậu thân hix...Qua lần test với ex thì nghĩ có làm gì đi nữa cũng chả lại... nhưng nếu chạy đồng 10-20km thì mình nghĩ mình hơn ^^, vì moto mà... exc phải dừng lại đổ xăng hehe, chạy trường tốc độ cao luôn có ưu thế

9. vhoangvl

vhoangvl Bằng A4

ôi , cái vấn đề nói hoài k hết , đấu đá nhau cho đến khi nào ................. tại sao phải phân biệt xe , đi đường lại thách đố , gõ nhau như vậy ......... sao k ngồi lại cùng nhau vui vẻ nói chuyện , giao lưu , hoàn thiện xe theo sở thích và cùng nhau đi tour cho thỏa chí ......... chiếc xe nó đâu có tội , âu cũng chỉ là do ng cầm lái ntn thôi ....................

10. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Nếu như phoenix mà made in VietNam từ đầu đến đít 100%, thì không biết tình cảnh sẽ ra sao nhỉ ????

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...