Exciter Phuộc Sau cho exciter

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi nguyenlove1992, 18/4/11.

1. Fine KUTE

Fine KUTE Bằng A4

Mình bit phuộc mấy bạn cứng.mềm gì còn mình thì xin tuyên chiến tất cả các loại phuộc onlin rcb yss rpm tất cả biker qua đc cây rcb e mình gửi bên thái về độ đàn hồi tốt chưa tăng mức nào đã từg đag xài cây onlin đổi qua vẩn chưa thấy qua đc cây hiện gắn ae mún chiêm ngưỡng.và test mình rất hân hạnh thọ.giáo

2. quanminh123

quanminh123 Bằng A4

gặp cái thằng tào lao, bán đồ k muốn lỗ :107: giờ muốn nói tới phuộc à???
    Cây rcb hàng thái của chú mua năm nào ấy? Tầm 1năm mấy trở lại là do công ty eagle VN sản xuất đấy nhé.
    RCB mà sánh ohlins, thật là quá "rồ" 1cây 1tr6, 1cây giá ~10mấy tr

3. quanminh123

quanminh123 Bằng A4

Góp ý nhẹ thế này thôi:
    Các bác có ~500k thì phuộc zin chêm khoen, <100kg thì khoen 2mm, >100kg thì khoen 2,5mm, thích thì đổi màu lòxo bên Hải ex ~100k, thay lòxo xìpo bên Nghĩa ex 250k, phuộc zin đừng làm lại đường dầu, đi không đc bao nhiêu nữa đâu, mà nó lại cứng nữa.
    ~2tr thì lựa chọn là rcb, yss, combiz. RCB ngon - rẻ, bảo hành 1năm, mình đang đi, lúc đầu có cứng thật, giống như nó không nhún vậy, đi cỡ 1tháng thì thấy nó bắt đầu mềm, nhún khá ok, không nhún dai như phuộc zin, rcb thấy có vòng tăng chỉnh, nhưng k biết tăng chỉnh thế nào. Yss và Combiz thì mình chưa đi, nhưng thấy mẫu mã có vẻ xấu hơn rcb, chất lượng thì (?)
    ~4tr thì lựa chọn R.P.M, có ~21 nấc chỉnh, bền, màu sắc đẹp, thích sao chỉnh vậy, chở nặng chỉnh nấc nén nặng, chở nhẹ thì nấc nén phù hợp, phù hợp nhu cầu cao
    ~10tr thì lựa chọn Ohlins, Hyperpro, kiểu dáng, đẳng cấp, bền - ngon - mắc. Có loại bình dầu, loại không, tha hồ vọc theo sở thích

4. zimzim1994

zimzim1994 Bằng A2

Nhà có điều kiện thì sắm cái RRGS xài đi nhá bạn. Bao bạn ngon hơn cả RPM

5. tanvinh84

tanvinh84 Bằng A2

RRGS giờ ở đâu bán thế ? Và có bình dầu giá nhiêu vậy nè ?

6. mrnguyen41

mrnguyen41 Bằng A2

bạn cho mình hỏi tổng thiệt hại cây này hết bao nhiêu vậy bạn và làm ở đâu vậy. mình cảm ơn nhiều

7. madmadmad

madmadmad Bằng A4

Thời gian đầu vậy thôi thời gian sau thì chưa chắc đâu... Phuộc độ dù gì đường dầu bên trong nó tốt hơn và bên hơn nhiều, Mình đi Racing Boy hơn 1 năm nay vẫn tốt chán... Các loại phuộc cho dù xịn cỡ nào mà gặp người chạy cứ ổ voi ổ gà mà phang thì nó sớm die thôi....

8. ex_gacon

ex_gacon Tập Lái

Lâu lắm mới có việc lên dd.
    Mình đi ex đời 2007 đến nay vừa tròn 10 năm nên tính thay cây phuộc zin theo xe vì giờ vào cua hay sàn đít dù đi chậm.
    Thấy có RCB, yss, g@zi, ohlin.... ko biết chất lượng ra sao vì cây phuộc zin có 950k cho ex135 và 1000k cho ex150.
    Đang dò lại topic thấy mấy bạn đa số chơi phuộc nào cũng chưa đc 3 năm nên mình cũng bấn loạn trước thông tin thị trường quá.

9. kden

kden Tập Lái

Bác mua phuộc sau của ex 150 gá7n vào là ok liền

10. my trinh

my trinh Tập Lái

ae cko mjh hoi sao phuoc racing boy 1,5trieu sao lo xo no cung wa zay ckay ko em gj hjt hay la do dong racing boy no cung zay rui

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...