q1 cho hỏi thủ tục sơn lại xe

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi batuocbongdem, 2/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. batuocbongdem

batuocbongdem Tập Lái

Đang có tính sơn lại xe LX bị trầy nhiều wa tính sơn lại màu khác.Ko biết thủ tục như thế nào,CA Q1 có làm khó mình ko?Bác nào từng thay đổi màu sơn xe cho mình biết thủ tục và giá cả ra sao.Có chổ sơn xe nào bao trọn gói luôn ko

2. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

mình cũng không biết giá cả sao nữa cả nhưng mình nghĩ chắc cũng dễ thui bạn ah bởi vì mình thấy thằng bạn mình nó sơn con AB đang màu đen sang màu xanh lá mà lên làm lại Đk có mấy ngày rồi lên lấy quan trọng là khi mình đi lên chỗ CA phải mang đầy đủ hồ sơ cũ của xe lên rồi làm nhưng mình nghĩ làm j phải vậy cho mất công bởi vì mình thấy bao nhiêu người có cần làm vậy đâu mà họ vẫn sơn xe lung tung vậy đó thui

3. dinothetung

dinothetung Bằng A1

cùng 1 vấn đề như bạn. cho mình hỏi, giờ đem xe đi đổi màu sơn trước rồi mới đi làm lại Cà vẹt hay làm cà vẹt trước mới sơn??

4. Winch0106

Winch0106 Bằng A4

Ở đâu em ko bít, chứ ở BD thì hình như ko cần xét xe trước, chỉ cần làm đơn xin đổi màu nộp vào là chờ 1 tuần sau lấy cavet màu mới :D

5. STEVENKIEN

STEVENKIEN Bằng A4

bác phải để nguyên màu son cũ mang đi xét no cho làm có cavet rùi moi dc sơn xe
    mình cũng đang tình son lai con wave mà ông già minh đứg tên ko bik đi sơn có cần phải người đứng tên ko nữa

6. jclove

jclove Bằng A3

lệ phí thay đổi là nhiêu vậy bác , chiếc ab nhà trầy quá cũng tính đi sơn lại

7. zenithx

zenithx Tập Lái

mới đi làm cavert mới cho zụ sơn xe đổi màu ở Q1 kiêm sang tên xe: fí tổn hết 30k
    KẸT WÁ, CHƯA SƠN NỮA :((

8. thuykai

thuykai Bằng A2

Chỉ mất 30k thôi sao ? Rẻ thế nhỉ ??? Vậy thì phải sơn lại con xe của tui mới được ...

9. tungbibi

tungbibi Bằng A2

Phí làm cavet trước khi đổi màu sơn là khoảng 50k đổ lại...phải đem xe màu cũ đi xét...còn níu đã lỡ sơn trước goy` mới đi đăng kí cavet thì tốn khoảng 600k đổ lại...ở q1 thì bạn làm ở 82 nguyễn thái học..!!! tất cả 2 trường hợp trên sẽ có cavet mới khoảng 2tuàn đỗ lại..!!! níu k đúng a e góp ý thêm..thân!!!:)

10. thuykai

thuykai Bằng A2

Đọc cả trang mới thấy bài này có hiệu quả về việc đăng kí đổi màu sơn, mà bro cho hỏi chút, ca-vét là cái gì nhỉ ? Có phải giấy đăng kí không ? Tui chẳng thấy ai nói đến cả (chắc là ngôn ngữ ngoài Bắc khác trong Nam )

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...