Quạt exciter ko quay dù đèn đỏ báo nhiệt

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi Kedatinh233, 27/8/16.

1. Kedatinh233

Kedatinh233 Tập Lái

Em mới mua lại con exciter 2008 lúc chạy nhanh nó báo đèn nhiệt,máy nóng,tắt khóa bật lại thì hết. Chạy 1 lúc thì báo lại.nhưng quạt thì ko nghe quay.cho e hỏi là bình thường thì quạt quay trước hay đèn báo trước.có phải xe e bị hư quạt ko vậy.có cách nào kiểm tra ko.giúp với.

2. pnquang94

pnquang94 Bằng A2

Cháo ban. Theo mình thì quạt của xe bạn bị hỏng a. Khi máy nóng, rơ le nhiệt hoạt động cấp điện cho quạt, nếu quạt ko chạy hoặc máy quá nóng thì đèn sẽ sáng liên tục ạ

3. nhox lee

nhox lee Bằng A2

máy nóng thì coi có bị cái chắn bùn chắn hết gió hok. rùi coi cái lóc máy có bị đóng bụi đóng xình hok.
    kế đến coi đang xài nhớ nào độ nhờn có quá cao hok.
    coi cái kết nước coi có ok ak. có thiếu nước thừa bụi gì hok.
    nếu đèn báo mà quạt hok quay thì thay thui.

4. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Đèn chớp cũng có khi không phải do quá nhiệt, thường là do jack cắm bị lỏng, cắm chặt lại sẽ hết. Quạt làm mát quay cũng không có nghĩa là đèn sẽ báo. Khi nào quá nóng chẳng hạn chạy đường kẹt xe, gió trời không cung cấp đủ quạt sẽ tự quay nhờ relay nhiệt.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...