Qui trình sơn xe ???

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi diablo, 4/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. superpaint2008

superpaint2008 Tập Lái

các bác cho em hỏi:
    e có con nouvo lx muốn sơn lại màu.cavec của nó ghi là nâu-vàng.giờ em muốn sơn lại cả dàn áo thành màu nâu nhưng tươi hơn(giống màu SH ấy) thì có phải làm lại cavec ko ạ?phần ốp mặt trong mau` vàng vẫn giữ nguyên nhé.thamks mấy bác

2. STEVENKIEN

STEVENKIEN Bằng A4

màu đấy là màu cà phê sữa pai ko bác mình nghĩ ko cần đâu

3. hungnhoc87

hungnhoc87 Tập Lái

Mình Xin mạn phép góp ý kiến cho A,e.a,e thấy sai chổ nào thì sữa cho hoàn thiện nha Thanks

Muốn Sơn tại gia hay học thì ban cần có những món đồ nghề như sau: Bét phun Sơn, Súng Bass dàn áo khi hoàn tất co~ 500k ( Súng bas xịn cỡ 8-->10 chai ), 1 cái máy sấy Tóc . ( còn các món khác nếu ko chuyên nghiệp thì ko cần dùng đến đâuc như Lò Sấy ,dụng cụ khoấy sơn , Cân điện tử ,rồi Lò Ánh Sáng nữa ).
    Qui Trình Sơn :
    1. khâu chuẩn bị là màu Sơn bạn muốn Sơn + ( màu Sơn Xám là Sơn lót ),bao tay đi Nắng của Phụ Nữ, Xăng Thơm Nhật , Keo 2k và đông cứng, giấy nhám 1500,2000 loại mịn . sau đó vệ sinh bằng nước thật kỹ đến ko còn Sình bám trên vật cần Sơn ( nhớ là khâu đánh nhám là khâu quyết định đẹp hay xấu của món hàng, nếu thấy có thẹo bạn dùng Bột trét và 1 Tuýp màu vàng giống nghệ trét vào và phơi nắng sau đó chà Nhám lai, sau khi hoàn tất hết công đoạn này thì dùng Xà Bông và cọ Vệ Sinh lại 1 lần nữa cho Sach và để khô ). nếu muốn Kim tuyến thì bạn mua thêm Nhủ .

Bước 2 : Sơn: Rửa Bét = Xăng thơm thật sạch sau đó dùng lượt lượt màu Sơn mà bạn muốn Sơn để tránh tình trạng còn cát bụi trong Sơn, sau đó Pha Sơn với Xăng Nhật vào nhớ chú ý đổ xăng vào từ từ và dùng muỗng khoấy lên khi nào sơn nhĩu xuống 1 hàng 5,6 giọt là Ok , còn nó đi 1 hàng dài là Sơn vẫn còn Đặc. sau khi chuẩn bi Xong là đến Phần phun Sơn.
    Bước 3. Bạn phun sơn lót mà Xám lên trước và để trong 10p, sau Đó bạn làm vệ Sinh Bét tương tự như trên rồi dùng Màu Sơn bạn cần Sơn Sơn lên và cũng để trong vòng cỡ 10' là Khô.
    Bước 4: Là bước quan trọng nhất quyết định Thợ chuyên nghiệp hay amater là chổ này Keo 2k và cứng bạn Pha theo tỷ lệ 1/4 ( keo 4 phần cứng 1 phần ) rồi sao đó tiến hành Áo Keo cho món hàng, Đều wan trong là đừng để chảy nếu bạn Ép keo dữ wá sẽ chảy Sơn ngay, bạn nên phun cho thật đều rồi cầm đợi chút rồi Phun thêm 1 lớp nữa ( Thợ Chuyên nghiệp thì Họ Ép keo chỉ 1 lần đều và rất đẹp) sau khi Áo keo xong bạn kiếm 1 chỗ nào mà ko có Bụi có thể bay vào thì để chỗ đó khoảng 10p --> 15p rồi dùng máy sấy tóc Sấy khoảng 1/2h ( nếu có lò Sấy đỡ cực hơn ). sấy xong bạn để chừng 2,3h cho nó Khô.
    Bước 5: là Bước Bass nếu thấy trên bề mặt Sơn có hột hay phun Keo chưa đều hay bi chảy thì bạn dùng Nhám min nhất 2000 chà kiếng cũng ko trầy, bạn khoả cho đều tay len mặt Sơn . nếu thấy nó mất Độ bóng thì bạn đừng lo. lúc đó dùng Bas và hủ Bas phá mua ngoài tiệm Sơn để Bas lấy lai độ Bóng là hoàn Thành. ( Sơn Nước rất khó nếu muốn trở thành chuyên nghiệp lại càng khó )
    Giá Thành Sơn mắc là Do sơn và 2k. nếu Rẻ thì Sơn dỏm và 2k dỏm . còn Sơn xịn 2k xin thì mắc . đừng ham của rẻ để đổi lại chiếc xe Xấu cho mình . ( Mình có bạn Sơn Nước ngày nào cũng wa chơi nên cũng rành về chuyện này )

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

#33 hungnhoc87, 12/11/09
    Sửa lần cuối: 12/11/09
  4. skyler

skyler Bằng A2

may bac biết cho nào bán sơn bóng dạng xịt hem.! giá luông nha.!

5. boylikenouvo

boylikenouvo Bằng A1

ủa bác cho e hỏi sơn nguyên con zạ cỡ bao nhiu tiền :">

6. ngoctinhkieu

ngoctinhkieu Tập Lái

Mấy Bác cho em hỏi nên mua sơn loại nào là tốt & đẹp.....

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...