[Review] Bọc Carbon fiber cho các chi tiết yêu thích ;)

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi The Loneliness, 26/5/12.

1. saodoingoi88

saodoingoi88 Bằng A2

sao khi dán vải cacbon lên bể mặt keo epoxy,minh sơn bóng mặt ngoài để tạo độ bóng phải ko bạn,vải cacbon bán ở đâu,giá bao nhiu 1m vậy

2. chicky2

chicky2 Bằng A2

chờ bác updat dài cổ!!!đang chờ cái giá và đại chỉ hiiii!!mua bên mỹ 1 bộ khoảng 40 tới 120 us gồm trọn bộ đồ nghề,mắc rẽ tùy khổ *** carbon fide,
    bác nhanh nhanh anh em chờ bác

3. TrungRS

TrungRS Bằng A1

nhanh lên nhanh lên bác ơiiiiiiiiiiiiiiiii, đang chờ giá của bác đây

4. The Loneliness

The Loneliness Bằng A4

Hic, đợt này bận nhiều việc quá nên cái nắp cốp mãi chưa làm xong để mang phủ bóng luôn thể nên mình cũng ngại update quá. Cảm ơn mọi người đã quan tâm, mình sẽ cố gắng update sớm nhất ;)

uh đúng rồi bạn à. Nhưng làm theo kiểu này thì phải đánh nhắn bề mặt đã mới mang đi phủ bóng được. Như kiểu làm nền trước khi sơn ấy.
    Vải carbon bên mình mua là 70$ khổ 1x1.5m.

Chai đấy mình chỉ dùng để sơn nền trước khi phủ vải Carbon lên thôi. Còn việc sơn đen cho vành nan thì mình nghĩ ko ổn đâu :D

Thank chủ sạp nhiều. Vì tự mày mò nên chắc ko chuyên nghiệp được như bên sạp mình rồi, làm vẫn bị dính 1 vài lỗi nhỏ :D. Còn loại epoxy bên mình sử dụng thì thực sự vẫn chưa hài lòng lắm. Thời gian khô của nó thực ra cũng chỉ tầm 4 tiếng thôi nhưng toàn để lâu lâu chút cho chắc cú. Mà ko biết bên mình sử dụng epoxy mã hiệu gì?

5. Upin&Ipin

Upin&Ipin Bằng A2

hôm lâu nhặt đc miếng này,,, giờ mới biết là carbon fiber,,, hèn j đốt ko cháy #:-S#:-S :)):)):)):))

6. loc_coc

loc_coc Bằng A1

tiếp đi bác, nóng ruột quá

7. southsun

southsun Bằng A2

ặc sao có cái bong bóng 0,03mm nữa, đã vậy ta. carbon condom ha bro kaka:dribble:

Toàn carspa thích nội dung này.
  8. Upin&Ipin

Upin&Ipin Bằng A2

ảnh mang tính chất minh họa cho 1 cuộc đi phượt,,, lấy carbon làm nền,, mọi ng đừng chém hề hề

9. Luckystar2909

Luckystar2909 Tập Lái

sao lâu rồi vẫn chưa xong hả a?

10. The Loneliness

The Loneliness Bằng A4

Xe thì xong lâu rồi nhưng hiện mình đang ở QB. Mọi hình ảnh, tư liệu đều nằm trong máy tính ở HN nên ko update tiếp được. Thực sự xin lỗi mọi người :)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...