SAU KHI THAY LỐP MICHELIN BỊ NẶNG TAY LÁI

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi Huan1770, 19/10/16.

1. Huan1770

Huan1770 Tập Lái

Mình mới thay đôi lốp MICHELIN cho con FuX nhưng sau khi thay đi đường cảm thấy xe rất nặng tay lái, đi lì, hơi đảo đảo. Có bạn nào biết lý do tại sao ko?

2. bongxu_79

bongxu_79 Bằng A3

Nặng lái,ì xe khả năng bạn dùng size lốp lớn hơn đồ cũ hoặc gai lốp mới bám đường hơn thôi.Nhất là lốp có bề mặt sport bè ra 2 bên tăng diện tích tiếp xúc với mặt đường thì cảm giác nặng lái ì máy là đương nhiên

3. Huan1770

Huan1770 Tập Lái

bác này nhiệt tình, yêu xe nhỉ, đâu cũng có mặt, gặp cả bên tinhte, cuối tháng có tiền em phải làm chỗ ông Quang cặp phuộc nice mới đượccòn vấn đề nữa mình muốn hỏi thêm: con FuX này mình mới lấy của vợ đi nên mới làm lại nồi, côn, piston, xupap, xích cam.. nhưng làm xong chạy tốc độ 40-60km thì tay lái rung, đề chân cũng rung luôn, cảm giác tay ga nặng hơn, dễ mỏi tay, mình cũng đã thay đôi lốp michelin, NSD 9li. Không hiểu lý do vì sao lại bị như vây?

4. bongxu_79

bongxu_79 Bằng A3

Chạy rung sau khi làm côn thì lý do côn làm ko chuẩn khi văng tốc độ lớn bị rung nên dẫn đến rung toàn bộ. Tay lái mỏi thì bạn kiểm tra xem bi chén cổ xiết chặt quá hay ko.Dựng chống giữa lên đè đuôi xe nhổng đầu quay tay lái xem có xượng lái ko.

5. Huan1770

Huan1770 Tập Lái

mỏi tay do vặn ga bác ạ, có nên thay dây ga ko nhỉ? Mình mới thay bugi NGK indrium không biết Fu FI có phải chỉnh lại galanti? mình chạy đường HN được 50km/l xăng, nhưng nhiểu người nói họ chạy trọng thành phố toàn >60km/l.

6. zoomer2009

zoomer2009 Bằng A1

Theo mình có 2 giả thuyết
    -giả thuyết 1 là như bác trên nói do bám đường hơn nên nặng tay lái
    -giả thuyết 2 là có thể bác gắn vỏ bị ngược gai vỏ , vì michelin làm gai ngược ^^

Huan1770 thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...