So sánh IC 81 - IC Future 1 và Lửa Wave 125 + bình Future 125

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi tommy_huynh, 8/6/09.

1. tommy_huynh

tommy_huynh Bằng A2

1. Các anh cho em hỏi Ic 81 và Ic future 1 loại nào tốt hơn vậy ?
    2. Bình xăng future 125 gắn vào Dream thì đi cam mấy ly vậy (gắn cam có mốc mắt pisttong ko) ?
    3. Dàn lửa wave 125 gắn vào Dream đi tốt không?
    4.Mobin sườn gắn mobin sườn future 110 vào Dream đi ngon không ?
    Xe em là Super Dream đời 98. Giống y chang như Dream Thái
    Mong anh em gần xa tư vấn dùm em nha.

Nguyễn Học thích nội dung này.
  2. boydaikho

boydaikho Bằng A1

nếu nói về ic,thì ic 81 là hàng đỉnh,nhưng theo mình thì nếu đi tốc độ cao thì nên đi ic fu1.nếu bạn đi bình 125 thì nên đi cam 6.5 ly nha.xe bạn là super dream 98 thì tem có sọc màu tím đúng ko nè.mình cũng đang đi xe này,xe zin,mình vẫn chạy dc 110 đó.mình đang tính làm lại bộ nồi và đi bugi bạch kim,mình chỉ thích đi zin thôi,ko chọt gì hết.

3. cadum

cadum Tập Lái

Nếu đi xe Dream zin ( lòng + trái zin) thì xài IC 81. Còn IC FU 1 chỉ dành cho xe lên lòng và trái 110, mâm lửa 110.
    Gắn cam thì nên gắn cam 6li3, sẽ ko móc mắt piston. Cam lớn hơn là móc mắt đó. Nấu thay cam thì đi bình 125 được.
    Xe ko độ nhiều thì đi mâm lửa zin là được.

4. 13lackdylan

13lackdylan Bằng A1

xe max 2 thì giải quyết vấn đề này như thế nhỉ ??? A e cho tư vấn cho mình chút đc k ?? Tks all

5. chitbk

chitbk Tập Lái

theo minh thấy thì xe mình đi ic 81 sao ga cuối nó lì quá nó không có rút nước hậu bằng ic wave alpha.không biết các bạn co thấy vậy không

6. potterviet

potterviet Bằng A2

_ tốt nhất là đi IC zin theo đúng xe, còn IC 81 đi đc nước đề, nhưng ga cuối ko đc như zin. Ic Fu1 gắn vô còn yếu hơn IC zin nữa đó ;))

_ bxc 125 thì xài của Fu2 cho lành, rẻ hơn bxc FuNeo. gắn vào đi cam zin ok, thix lên thì lên 6 li thui, lên cao wá sau này mệt lắm.
    Ic Fu1 chỉ ngon khi đi đc đúng dàn lửa 110, nhiều bạn bị lầm tưởng về con IC Fu1 nhiều lắm [-X
    _ chính xác là vậy.

7. tommy_huynh

tommy_huynh Bằng A2

đúng rồi đó bro. Em đi IC 81 đề thì lẹ. Nhưng hậu thì cùi bắp. Hồi bữa già bà già chở nhau mà em còn chạy thua nữa chán ghê. Tem mình giống như bro đó
    <br />
    <br />
    <br />
    đúng như bro nói. Hồi bữa tẽt rồi chạy nước hậu nó bị lì lì ra sao ấy

8. Dream_china

Dream_china Tập Lái

-Mới thay con IC Trung Quốc = con IC Dream Thái của thằng bạn ( theo nó nói là Thái ) mà thay vô thất vọng ghê granty hơn dược chut xíu :(, lì máy hơn cuc IC Trung Quốc đã đi 7 năm nữa :((

9. potterviet

potterviet Bằng A2

_ thay xe nào :| thay vô xe China lì là đúng :| vì dàn lửa ko đúng mà [-X

10. Dream_china

Dream_china Tập Lái

- Đâu có xe đang xài lữa alpha 6 cục , mobin sườn super Dream =.=, vì cục IC Trung Quốc thợ nói nó đánh lửa còn tốt quá nên ko có thay , mới thay vào cục Dream Thái cũa thằng bạn thì nó lí máy hơn =.=

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...