Sơn lại cho con Si cần anh em tư vấn hộ

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi manhthang599gtb, 31/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

Hiện giờ mình đang chạy con Si mầu đỏ không phanh đĩa giờ mình thấy mầu đỏ trông hơi nhàm chán vậy hỏi ở đây xem theo ae giờ thì muốn thay áo cho nó thì thay màu gì là hợp nhất và cách trong trí sao trông cho phù hợp với xu hướng hiện nay được

2. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

không có ae nào rành về vụ này chỉ dùm em với

3. AirBrushMiracle

AirBrushMiracle Bằng A4

sơn hay thay đổi thì có thể sơn phối màu,chuyển màu,sơn tem,vẽ airbrush,sơn carbon...nhiều lắm đó

4. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

có ae nào có vài mẫu hình ảnh cụ thể cho em tham khảo về bộ áo mới cho con Si cho em xin cái không có bây giờ e cũng không biết kiểu gì mà lần nữa hỗn tạp quá trời luôn rồi

5. chidong_py

chidong_py Bằng A4

1. sơn theo màu caver hay là sơn tuỳ thích
    2. chọn màu xong bắt đầu chọn phong cách: phối màu, dán tem, vẽ AB, ... có nhiều cách cho bạn chọn, tùy vào túi tiền.
    3. Chọn thợ sơn ( phần này khá quan trọng)
    Waring: suy nghĩ kỹ vì sơn ko phải như dán decan, dán chơi chán thì lột, thời gian ngắn. Sơn thì chậm hơn, màu sắc đẹp sơn, sơn lỗi 1 cái là phải sơn lại, trầy 1 cái xót lắm đó nha ^^
    Chúc bạn có chiếc xe như ý

6. oOoMaaxaMoOo

oOoMaaxaMoOo Bằng A4

theo mình thì chơi tông trắng đỏ đi cho nó máu

7. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

ý mình cũng tính vậy tại vì xe mình hiện tại đang là mầu đỏ mà mình muốn kết hợp với màu trắng theo kiểu này này nhưng không phải là 100% đâu nha ^^ [​IMG]
    không biết con xe này là nó dán hay là sơn vậy nhỉ nếu sơn theo kiểu này thì chi khoảng bao nhiêu vậy ước chừng thui nha !

8. oOoMaaxaMoOo

oOoMaaxaMoOo Bằng A4

theo mình thì bạn sơn 1 số bộ phận màu trắng khoảng 300k còn tem thì đi dán decal cũng đc còn đi sơn airbush cũng đc sơn tem đấu giá khoảng 1tr5 đó bạn còn decal thì vài trăm

9. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

nếu như bây giờ mình mf sơn một số bộ phận nhưng mình không cạo lớp sơn cũ đi mà mình sươn đè lên thì liệu có giảm chất lượng sơn mới không nhỉ ,ah bác có tấm hình nào về con Si thay áo cho em tham khảo cái em cám ơn nhé !

10. oOoMaaxaMoOo

oOoMaaxaMoOo Bằng A4

sơn mà ko cạo lwops sơn cũ thì mình nghĩ là nó sẽ mau troc sơn hơn so với sơn bình thg rồi.bạn thong cảm mình đi Ex nên ko có suu tầm hình của Si bạn wa topic Si hỏi ae trong đó thử.Thân

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...