Sơn pô (ống xả) xe máy

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi duy8889, 21/11/10.

1. duy8889

duy8889 Bằng A2

Mình có cái pô ex bị xét vài chỗ nên tự sơn ở nhà

- Mình mua chai ATM chịu nhiệt (hình như là 1200 độ F) về xịt cái pô

- Sơn xong phơi trong mát 24h, thấy còn dính dính, đem ra phơi nắng 2h thấy sơn nó còn chảy chảy ra dính hơn nữa thế là lại đem vô trong mát phơi tiếp 12h

- Cuối cùng cũng tạm ổn, đem ráp vô xe

Nhưng khi chạy lâu (khoảng 1h) pô nó nóng lên là cái nước sơn lại chảy chảy ra T.T, làm đất cát dính vô tùm lum

Ai có kinh nghiệm tự sơn pô xe có thể giúp mình k?

2. YaZ4ever

YaZ4ever Bằng A2

phải chà cho sạch mấy chỗ bị sét+dơ,chà hết lớp sơn cũ càng tốt,sau đó bạn lấy cái bình khò khò cho nguyên cây bô nóng lên,lúc pô còn nóng xịt sơn chịu nhiệt lên là nó bám rất tốt :D

3. duy8889

duy8889 Bằng A2

thx bro
    k có bình khò thì phơi nắng được k bro?? ^^!

4. pjken

pjken Bằng A4

ko có lấy bếp ga mini chơi bác :D

5. wave_tho_lao

wave_tho_lao Bằng A1

đơn giản bác ơi,,, e sơn pô suốt mà,,, bác ra cửa hàng bán mấy loại hoá chất và sơn hỏi sơn chịu nhiệt (chai màu đỏ đen có in hình cái lò nướng bên ngoài ) giá 70-80k 1 chai.... về bác dùng máy đánh rỉ hoặc giấy ráp vệ sinh sạch sẽ bề mặt đi rửa sạch rồi để thật khô,,, ko cần khò nóng trc khi sơn đâu... sơn lớp thứ nhất xong để khoảng nửa tiếng rồi sơn lớp 2 ,,, nếu thích thì có thể sơn 3 lớp... để khoảng 3h rồi ráp vô xe là xong bao đẹp và bền như sơn po của hãng và đặc biệt là va quệt ko tróc nha(nếu làm vệ sinh tốt hahah. ko quan trọng là phải phơi nắng hay để ở râm đâu... cái này ai chưa bít có thể áp dụng khá tốt

kim_minh_horaknat_bkbg thích nội dung này.
  6. hung_max

hung_max Bằng A4

chai như pro trên nói mới đúng đó đừng mua chai atm nó dỏm lắm cho bạn có chà sạch cở nào thì khi xit lên nó cũng tróc ra hà mua cái chai có cái lò nướng đó loại đó tốt hơn atm mà rẻ hơn nữa chổ mình bán có 50-60 hà còn chai atm đến 75 lận mà dzở dzj` đâu lâu khô thấy pà

7. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

Sơn chai ATM thì cầm chai, lắc lắc, bấm bấm, xịt xịt thôi, giống như xịt dầu thơm hay xịt kiến vậy đó, đừg bấm giữ nút xịt liên tục!

8. Nguyen_DJ

Nguyen_DJ Bằng A4

đừng mua chai ATM dởm lắm,ở nhà mình tự sơn bằng chai ATM chống cháy đó mà sơn đi được vài ngày là cháy ngay phần cổ liền xong từ từ cháy xuống dưới!

9. chidong_py

chidong_py Bằng A4

Góp ý với chủ pic như thế này: toàn bộ sơn xe ko có sơn nào có thể chịu được nhiệt độ của phần cổ po ( đoạn từ lốc máy ra khoang 15cm) tất cả đều bị cháy sau một thời gian sử dụng khoang 1-2 tháng. sơn chống cháy cỡ nào cũng cháy mà thôi. còn phần lon bô thì dễ rồi. loại sơn chống cháy mấy chục k ko xài dc đâu, mua loại khoang 200k thì may ra bền đẹp. Chucs chủ pic hài lòng ^^

10. boytrade

boytrade Bằng A4

sơn tĩnh điện là good nhất các bác nhỉ ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...