PCX Sữa chữa kỉ thuật về xe PCX vào đây!

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi VPL1988, 5/5/11.

1. h3tbaby

h3tbaby Bằng A2

Cám ơn 2 bạn rất nhiều.

To beta2011: Có thể cho mình 1 vài hình ảnh được không, hoặc bữa nào tháo ốp đầu call mình qua xem tí được không?

2. beta2011

beta2011 Bằng A1

hix..hix..:-&:-& nếu bạn có pcx thì mình chỉ cách tháo, nhanh và dễ lắm. Có cách khác đơn giản hơn: Ra head, canh thằng nào tháo ốp đầu là được mà ..he..he..:>:>:>:>:>hình ảnh thì ko hứa, nếu dịp tới mình tháo thì sẽ call và share hình cho các bạn tham khảo

3. h3tbaby

h3tbaby Bằng A2

Mình đi xe khác, định chế bộ thắng của PCX ấy mà, nên tham khảo, chứ có PCX thì tuyệt quá rồi, hihihi... Thanks bạn trước nha

4. trungduong1986

trungduong1986 Tập Lái

Thắng của PCX thì khỏi phải chê rồi, đã mấy lần thắng gấp nhưng chưa bào giờ bị cụp tay lái hoặc xe bị sàng, còn khi mình đi xe Nouvo LX thì thắng ko an toàn cho lắm, có lẽ do cấu trúc của Nouvo LX hơi cao mà bánh thì quá nhỏ....

5. beta2011

beta2011 Bằng A1

1. Ra Head hay diễn đàn này cũng có nhiều địa chỉ như aibrush... nói tóm lại là bạn muốn em yêu khoa học thì đến head hay mấy chỗ có tháo đầu xe như tiệm sửa xe, tiệm sơn chế đèn .... mà "địa hàng". Thế cho nhanh chứ chờ mình bít đến bao giờ (?!)
    2. Đúng là con PCX này hệ phuộc, thắng CBS an toàn thiệt, mình trước chạy Nov nhưng phuộc chán lắm, ko CBS nữa (AE chạy Nov thông cảm):):">

6. phuongvohuynh

phuongvohuynh Bằng A2

Em gà quá, vào đây mới thấy học hỏi được nhiều, cảm ơn các anh em đã tư vấn nhiệt tình.

7. nhonvaduong

nhonvaduong Bằng A2

Mấy bro cho mình hỏi PCX tăng tốc có như AB, NoLX, SH125,v.v.. ko?sao mình thấy thông số kĩ thuật của e nó ấn tượng quá, Pmax=8.59kW, momen xoắn max 11.7 cả 2 đều gần bằng với Ex 135?như zậy khả năng tăng tốc và tốc độ tối đa phải ấn tượng lắm nhỉ.

8. chit

chit Bằng A2

Xác nó nặng lắm bác ạ nên tăng tốc có thể ko bằng No LX. Dòng xe này đi tour nên chủ yếu trên 50km/h mới thể hiện được sự chắc chắn, vững chãi khi đi tốc độ cao

9. rjnw4n

rjnw4n Tập Lái

Help ! PCX không đề đc.=((

Tình hình là xe em mới chạy về tối qua ! rồi rửa xe luôn ,sáng nay e đề xe không thấy nhúc nhích gì cả ! Đèn báo hình cái bình xăng nháy liên tục nhưng xăng thì full bình, còn cái đèn stand by thì ko nhúc nhích gì cả ! e đã bóp phanh thử nhiều lần nhưng khi đề xe vẫn không nổ máy đc.........giúp em với các bro :-S:-S:-S

10. rjnw4n

rjnw4n Tập Lái

Giúp em vs các bro ! xe em đêm qua vẫn chạy tốt ,nhưng lúc tối e có rửa xe,sáng nay đề xe không nhúc nhích,đèn stand by không nhắp nháy,e đã bóp phanh rất nhiều lần thử nhiều cách nhưng không đc,còn đèn có cái hình bên cạnh dưới đồng hồ xăng nhấp nháy liên tục....

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...