PCX Sữa chữa kỉ thuật về xe PCX vào đây!

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi VPL1988, 5/5/11.

1. 222thienloi

222thienloi Tập Lái

Bác rjnw4n giống e rồi, e cũng bị như bác nhưng xe e bị khi đã đi 1 lúc nhưng e tắt máy mua đồ ăn, sau đó đề lại thì y như bác. Cũng không bít là lỗi j, e giận 30', mãi mới được. H cũng đang đi tìm bệnh,ae nào bị rồi zup e vs bác rjnw4n với...!

2. vietnamesebike

vietnamesebike Bằng A2

coi chừng cái bình nhé, pcx nó sử dụng bình kinh khủng, theo kinh nghiệm thì hầu như khi xe qua 10k km thì bình xuống, hiện tượng để lâu, hay đi ban tối dừng đèn đỏ rồi đề xe không nồ nổi. hoặc sáng đề cái đồng hồ nó quay 1 vòng, đèn báo xăng tắt luôn-> bình đã yếu và không thuộc diện bh, vào head giá bình kính khí là 1t2, còn mua bình GS thì giá 300k.

3. bebe.3010

bebe.3010 Bằng A2

Đừng Ra head honda Liên Hiệp Thành 3 mà bảo dưởng nha Mấy Pro nó lừa không đó
    Hôm nay tui mới bị chơi một cú khá nặng
    chuyện là sáng nay ra head honda Liên Hiệp Thành 3 kêu nó bảo dưỡng xe thì nó bảo phải thay chén cổ và canh lại phuộc, mâm, đĩa, dây cua roa, bi nồi. nó nói dây cua roa bị nứt, bi thì nó nói mòn. ok mình đồng ý cho tụi nó thay. thay xong thì khi nổ máy xe nó kêu cạch cạch, kêu nó sủa, nó sửa mải ko dc. Mình tức wa kêu nó thay lại dây cua roa cũ và bi cũ thì lại êm như ngày nào. Mình hỏi các bạn thay đồ mới vào thì phải êm hơn trước chứ đằng này thì nó kêu con hơn trước (mà thật ra xe để như cũ còn ngon hơn khi tui nó làm thay). Các bạn mai mốt đừng như mình phải mất tiền oan và xe thì vẫn vậy không ngon hơn trước.
    _Bây h ra đường không biết tin ai. Tụi honda làm an như .....

#23 bebe.3010, 16/3/12
    Sửa lần cuối: 16/3/12
  4. binhan2003

binhan2003 Bằng A2

Cho mình xin cái địa chỉ Head báo giá bình điện pcx 1t2 với. Giá chuẩn bán lẻ có 320k thôi.

===== Bổ sung vào lúc 19:05 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 19:03 =====

Ko phải ai cũng vậy đâu bạn, còn phản ánh điều bạn nói Honda cũng có chỗ để bạn phản ánh đấy chứ.

5. andang112

andang112 Bằng A2

xe đứa em mình buổi sáng đề nổ có kèm theo tiếng é é, nhưng khi chạy nóng máy đề lại thì hết, ra head vệ sinh củ đề cũng không hết, các bạn biết cách khắc phục không

6. phoc2003

phoc2003 Bằng A1

vấn đề thay dây curoa hên xui lắm. Đúng nguyên tắc khi thay bạn ko cần thay bi nồi mà thay cả bộ má pulley và quạt ép. Cục nhựa trượt. Nó giống như bạn thay sên nhông đĩa vậy. Đi cả bộ luôn đấy

7. ngotien1412

ngotien1412 Tập Lái

cho mình hỏi sao xe mình chạy mà nó kêu tiếng pực pực là nó bị gì vậy các bạn

8. i like Epicuro

i like Epicuro Bằng A1

hehe , mình đã từng chạy novo LX rồi sau này qua PCX ,

. MAX speed novo LX đi 1 là 119 km/h (" đã từng chạy ) , còn PCX max dc 109 ( ko thể lên hơn , vì xăng phun ra ko kịp , nên nó khưng khưng xe liên tục )

Còn nói đua với EX thi PCX thua hoàn toàn , mình cầm tài PCX 109km , bị con EX 2009 qua mặt cái vèo ( luc đó EX tốc độ khoàng 120-125 km )

hix ,

nói chung PCX = độ đầm của AB + tăng tốc của Novo + độ êm của EX ( lấy dc 3 cái điểm hay nhất của 3 dòng HOT nhất hiện nay )

PCX tuyệt vời ^____^

#28 i like Epicuro, 7/11/12
    Sửa lần cuối: 7/11/12
  9. i like Epicuro

i like Epicuro Bằng A1

kéo với tui này là ai bạn ?

Novo lx minh mua 2008 , chính mình kéo len 119km duong di Vung Tau ( moi mua dc 3 tháng ) xe màu Nâu Sữa

Còn EX thì minh đi PCX đua thủ voi ong anh , xe minh len 110 , xe ong anh qua mặt cái vèo 12x KM luôn mà

10. minabe

minabe Tập Lái

cái này là kiểu nó thế mà bạn, hình như là đèn báo bơm xăng.... bạn xem lại trong tài liệu hướng dẫn sử dụng đi.

Cái chế độ " idling stop" khi đi đường dài dài ( 1 vài km) thì mới kích hoạt đúng ko nhỉ ? vì bt mình mà đi tầm vài trăm m rồi dừng thì chế độ này ko hoạt động ???

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...