Cảnh giác Suzuki tung ra SkyDrive mới!!! Giá chỉ 24.5t!!!

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi aero-hdc, 22/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. thanhy2k4

thanhy2k4 Bằng A2

Tôi không nghĩ rằng những tranh luận (những đoạn sau bắt đầu có cả tranh cãi) là thiếu tính xây dựng. Việc xóa đi rồi lại đưa trở lại những những thông tin tranh luận nêu trên (bây giờ thì đã thấy xuất hiện trở lại) khiến tôi cảm thấy băn khoăn về cái sự điều hành của chính bạn. Dường như bắt đầu có một cái gì đó thiếu khách quan, và công bằng. Hãy cứ để mọi người xem và tự đánh giá đừng ngượng ép và đừng dùng quyền để thiên lệch. Tôi cảm thấy không còn tính trung thực ở đây nữa vì thế xin phép tất cả là xin không có ý kiến tiếp, không phải không có ý kiến tôi rất muốn tiếp tục tranh luận và nghe tất cả và cùng chia sẻ với các Biker khác nhưng có lẽ không thể được như thế rồi

Với http://www.bikervietnam.com/bfrm/member.php?u=118939 : Với tôi thì việc dùng chất giải nhiệt của xe phân khối nhỏ là không cần thiết ở đây là nói chung kể cả AB Thái, chứ không nói riêng VN . Trong bài của bạn có chữ viết tắt VL tôi không hiểu là gì nên thực sự vẫn chưa hiểu hết ý bạn. Cũng rất muốn trao đổi tiếp với bạn nhưng như ở trên đã nói tôi xin phép sau tin này tôi không thể tiếp tục trao đổi ý kiến của tôi nữa. Chúc vui cuối tuần

To http://www.bikervietnam.com/bfrm/member.php?u=2316:
    Thế xe Vespa LX125cc mới ra tỉ số nén là bao nhiêu ? xe có két nước không bạn ? Cũng không hẳn tỉ số nén cao thì tiết kiệm nhiên liệu hơn đâu bác, Vespa thì nổi tiếng "uống" xăng. Tiêu hao nhiên liệu còn phụ thuộc vào nhiều chuyên lắm mà chính tôi cũng chưa biết hết

#111 thanhy2k4, 4/7/09
    Sửa lần cuối: 4/7/09
  2. AutoA

AutoA Bằng A1

Có những người ko bao h biết dc dây chuyền sản xuất xe mà cứ cho rằng xe mỗi nước khác nhau :)).Có khác là khác sản phẩm nội địa hóa,chứ muốn mang chất lượng từ cty mẹ thì điều hiển nhiên có thôi,quan trọng là $_$,có dám bỏ tiền ra mua ko?Hay là lại chê rằng xe như thế mà giá cao .1 con AB Japan giá 3300$,liệu wa VN thì giá thành ra sao?Ko lẽ lúc đó lại than xe giá cao wá,nó sản xuất đáp ứng dc nhu cầu chung thị trường thôi.Nước ngòai,tiền thấp thì fải có xe như giá đó.

Mua xe với giá cao bị đội ==>Tức và cay cú quá nên đâm ra nói vớ vẩn và linh tinh,nói 1 câu đừng buồn:" Có tiền thì mua xe,ko có thì mua xe khác,lèng fèng nói làm gì,càng nói lòi tính đàn bà ra".Mua ko dc xe này đâm ra chê này nọ.Tôi mua xe thừa nhận rằng bị móc túi(gần 10chai),vâng nhưng tui mua 1 sản phẩm ưng ý,tui chấp nhận,còn hơn khối người vác con xe đi độ bị thuốc hàng dỏm,hàng tàu vào mà có dám mở mịêng chửi hay chê đâu,thử hó hé coi có bị nó gõ ko biết liền àh.

Honda nó bán giá sao,xe nó sao mặc kệ,thích thì mua,ko thì xoắn cho nhẹ database,có ai bảo fải mua xe nó đâu,cầm 40tr đi mua xe,đâu ai gà bị thuốc mà nói nghe cứ nghĩ NTD là khờ,bị đam mê Honda làm u muội.Người VN "đồng tiền đi liền khúc ruột" nên đừng nghĩ họ khờ khi mua xe,do họ biết đó là sản phẩm tốt thì họ chọn.Xe trong nhà máy làm ra,cả ngàn chiếc như giọt nước,đâu fải như mấy thằng thợ cùi làm chiếc xe này ngon,wa xe kia ko ngon ,chiếc ngon là do bồi dưỡng còn ko thì "Sống chết mặc bây".

Công nghệ nó thì đừng bàn,nếu có khả năng chẳng ai rảnh ngồi đây gõ keyboard đâu,có thời gian thì làm như những người cống hiến cho Biker kìa,họ tạo ra những sáng kiến hơn là đi bới móc khuyết điểm của nhau ra nói,những người ko có tài thường hay đi chê người ta,chứ trình độ đứng trong đội ngũ kĩ thuật của 1 hãng chắc chưa có cửa,làm bảo vệ may ra còn du di nhưng còn fải xét về đạo đức,xem có fải dạng HÙA ko :">.Đi chưa bao nhiêu chiếc xe mà cứ phán rồi moi tùm lum,chắc mai mốt phán đến xe Click và AB ko nên xài khóa từ vì xài quá phung phí do trộm mở 1 cái là xong =)).Hay là AB và Click ko nên dùng CBS vì chẳng phuc vụ nhiều do đường VN tòan ổ voi và ổ gà [-X

Mấy người dốt thông tin là do ko biết cái gì,cứ nghe thiên hạ hùa nhau là bắt đầu chao đảo,hạng đó là dốt trí tuệ và ko có lập trường.Nên nhớ cầm 40tr mua chiếc xe chứ ko fải cầm vài chai mà bị cho là gà gù đâu :).

Thank Mod Philubonmat rất nhiều,những bài của em nếu mang tính chất gây Flame anh có thể del :).Anh nói rất hay,Biker cần như thế,Biker ko fải là thương trường để đấu tranh sinh tồn cho mỗi lọai xe,BikerVN là nơi chia sẽ,học hỏi và giao lưu,đóng góp ý tưởng để phục vụ xe và phát triển mối quan hệ xã hội bền vững lâu dài cho các thế hệ già trẻ,lớn bé và gái trai :)

#112 AutoA, 4/7/09
  3. minhbt

minhbt Bằng A2

hí hí, mình đã nói không với Honda (Việt Nam) gần 10 năm nay rồi. Thiếu gì xe tốt, dịch vụ tốt, hậu mãi tốt mà cứ đâm đầu vào Honda cho nó móc túi.

10tr thêm đó để dành để thay mới phụ tùng thì xe lúc nào cũng như zin.

4. devil81

devil81 Bằng A2

thấy bác autoa này hiểu bít nhiều wa nhỉ,chỉ có điều mình thấy bạn có vẻ wa tự tin vào những kiến thức mà mình có,mình chỉ muốn nói rằng trên đời k có ai biết hết được tất cả mọi chuyện,mình nói như vậy k có ý khiêu khích bạn,mà trong topic này mình thấy bạn hiếu thắng wa,mình chỉ mong chuyện tranh cãi này chấm dứt thôi,bản thân mình cũng đi ha nhưng mình chưa bao h nói rằng ha tốt hơn ab hay noulx cả

5. AutoA

AutoA Bằng A1

Chiếc Click nó ra từ đời nào,giờ moi móc nó ra,bác cho hỏi đó là cách nghĩ của người gọi là Member BikerVN sao?Nguyên nhân từ đâu tôi phải nói ra những lời như thế?Ko có lửa sao có khói,forum cần cả khối việc để đổi mới cách họat động thì ko bao h làm,mà đi moi móc ra những điều như thế.Mỗi hãng nó có 1 cách thức họat động và công nghệ riêng,1 nick nhỏ nhoi ở forum dám đứng lên cho rằng đó là sai và phung phí(móc túi NTD)?Khi học hành và bằng cấp về Motor thì ko có,tòan đọc mấy cái lý thuyết suôn trên Google,nếu như những người như anh Hùng(Care_sym) và 1 số SMod nói thì tôi nghĩ là cái lí do chính đáng,đơn giản là ngta có đi học,có bằng cấp về Motor,đâu fải như mấy chú ăn rồi lên gõ Computer hùa nhau fê fán,cũng như bác thấy mấy thằng Cò nó đâu có gì nhưng mà nó nói 1 hồi là bác cũng fải tin,chính vì ko có nhận thức rõ dc đối tượng đang nói có trình độ và học vấn ra sao mà cứ vội tin thì nói làm gì.

Nói hệ thống đó thừa thì ít ra fải mang dc vidu ra rằng khi tháo nó ra thì hệ thống họat động ra sao?Vì hệ thống tản nhiệt của Honda rất phức tạp,có hình ảnh chi tiết trong forum và website HondaVN(Search là ra),muốn nói fải dẫn chứng,nói suôn ai ko nói dc.Và có thích hợp hay ko khi đó là công nghệ dc thừa hưởng của Cty Honda Japan,bộ bác nghĩ muốn thay đổi dây chuyền sản xuất của 1 sản phẩm dễ lắm hả?

Nói về sự phung phí hay thừa thải của 1 công nghệ trên xe thì phải xét nhều yếu tố,nhưng quan trọng là do ng sử dụng họ có cách nhìn thích hợp với công nghệ của họ mặc dù xung quanh phản đối vì đối với họ là cái đó ko thừa.tôi lấy vd: sh 300i chạy ở khí hậu vn là ko tương xứng và đường ở tp lại ko chạy dc ở vận tốc 80-100km/h,ko phát huy dc đúng vận tốc xe thì con xe mau xuống máy===>quá thừa và phung phí,nhưng ý kiến ng mua xe là vì lên ga và gia tốc nhanh,với những ng khác họ lại nói đó là sở thích:" có tiền thì có quyền mua,thừa hay phung phí thì mặc kệ,đi cho sướng tính sau",đó thì mình là ng nhìn bên ngòai cũng phải chấp nhận bởi đó là suy nghĩ của họ,ko lẽ lại moi móc ra nhiều cái khác?chưa kể đến các anh PKL,thử hỏi họ câu hỏi đó xem họ nói gì nhé?

mấy người như mem thanh2k4 tôi gặp hòai,gặp trên các diễn đàn đấu tranh về DC(xin dc viết tắt),đó là kiểu ngụy quân tử,giả bộ khích và kêu gọi đấu tranh vì quyền lợi nhưng ko hề có 1 tí kiến thức gì cả,chỉ đơn thuần mang tính khích và tập hợp thế lực và cố tình che giấu và phản biện nhiều điều sai ,hứơng ng đọc theo 1 chiều khác.Nào là HS và TS là của VN,chúng ta fải............... nghe xong cứ tin như tin Thánh ;)),chứ ai là ng có kiến thức,họ hiểu dc nhiều điều thì sẽ thấy khác :)

Nói vậy thôi,ko nói nhiều bị hình sự hỏi thì mệt,nếu bạn rảnh,chịu khó lên đọc nhiều thì biết dc rằng họ làm và mục đích là từ đâu.tôi vào đây nói,tôi đâu sợ điều gì,quan trọng là hướng tôi muốn nói đến,chứ ko cần bè cánh hay phe phái chi cho mệt,có cái nick àh,bị gạch lúc nào ai biết :D

#115 AutoA, 4/7/09
  6. nhật anh

nhật anh Tập Lái

nói làm gì cho mệt, nhười ta có Tiền thì muốn mua cái gì cũng dc, nếu nói ra người ta có tin mình hay ko kìa, chứ ko nghe cũng bằng thừa thôi. còn theo ý của tôi thì tôi mua 1 chiếc xe thì mình phải tìm hiểu thông tin cho riêng mình, tham khảo ý kiến những người đang sử dụng rồi mới đi đến kết luận.MUA RỒI KO HỐI HẬN, có hối hận cũng đã mua rồi...=D>

7. TrieuTuLong

TrieuTuLong Bằng A2

Hjx mấy bác cãi nhau kinh quá, AB thường 2007 giá 2,5 cây SJC, AB FI 2009 giá 2,1 cây SJC rẻ hơn 4 chỉ còn mún gì nữa =)). Hayate / SkyDrive cũng tương tự thui, tại sao không cố gắng làm giàu cho bản thân và đất nước rùi lúc đó mua xe không phải nghĩ?

8. Realvn

Realvn Bằng A4

Nói về máy tính hả bạn? Mình cũng biết chút chút (chuyện là đang lo kỹ thuật cho mấy cái phòng net kiêm lắp ráp máy "chơi chơi" với định mở cửa hàng vi tính riêng thôi) nên chắc cũng góp được đôi lời!

Nếu xài các ổn áp tốt vào cho dù chỗ bạn điện tốt, k trồi sụt thì "hơi dư đấy"! Thế bạn có biết thay vào đó bạn dùng cái nguồn cho CPU tốt (tầm 30$ so với nguồn noname 10$) thì bạn khỏi phải tốn tiền cho cái ổn áp "dư thừa" kia khi chỉ đem nó phục vụ mỗi CPU? Khi mà cái PSU đã làm tốt nhiệm vụ của nó? Thậm chí PSU tốt còn có cả ổn áp trong đó. Vậy xài PSU tốt được: Giá rẻ hơn ổn áp, kiêm chức năng ổn áp + những đường 12v, 5v... ra ổn định cho từng bộ phận máy. Xài ổn áp + PSU noname: Giá cao hơn, chỉ duy nhất là ổn áp, còn đường ra 12v, 5v do PSU cùi đảm nhiệm, chỉ còn 11,5v, 3,5v... máy bạn có bảo đảm k? Những điều đó bạn có biết?

Vài dòng thế thôi, đây là diễn đàn xe máy, bạn đem cái máy lạnh ấy vào làm gì? Máy lạnh 2 ngựa đem gắn phòng 15m2 là ngu rồi, thế bạn cũng khen! Thứ nhất là tiền mắc hơn khoảng gấp 1,5 loại 1hp. Còn điện thì chưa chắc ai hơn ai, chỉ cùng 1 nhiệt độ thì k chênh lệch lắm. Hay ý bạn nói người ta làm máy 1HP là thừa? Nó chạy yếu + hao điện hơn 1HP? Còn ông kia ngu xài phòng rộng mà 1HP thì ngu đúng rồi, không gì phải cải!

Cứ như thằng nhóc HS ốm nhôm 40kg chạy xe 50cc thì tiết kiệm xăng rồi! Hay ý bạn nó phải chạy 125cc cho ít hao xăng vì sợ xe không chở nỗi nó? Còn thằng 90kg chạy xe 50cc chạy k nổi hao xăng đúng rồi? Sao so sánh 2 thằng ngang nhau được?
    [-X

Mà một cái là nguồn điện cung cấp so không so sánh với xăng cộ cũng là nguồn cung cấp năng lượng cho xe hoạt động lại đem so với tản nhiệt xe máy? Tản nhiệt xe máy đem so với tản nhiệt CPU ấy, CPU cũng có tản nhiệt bạn quên rồi à?

Thế con CPU cũng đều có water cooling hay liquid cooling và làm mát bằng quạt gió thông thường như xe máy đó, đem vào so đi bạn! Bạn vào thử diễn đàn vozforum, forum amtech, xtremevn thử post cái topic xem CPU để nguyên bản, k OC (Overclock) tức không ép xung, máy không hoạt động ở cường độ cao, không phải là dàn máy khủng thì bạn gắn cái tản nhiệt nước xem họ nói thế nào? Có gọi là dư thừa, rảnh, dỡ hơi hay dư tiền k biết làm gì à không? (post xong nhớ vào lại đây báo kết quả nha bạn) Mặc dù kết quả có thể là CPU từ 50oC giảm xuống còn 40oC đấy. Bạn được gì với điều ấy? Máy chạy tốt ổn định hơn à? Hay bền hơn? Hay được không khí mát mẻ hơn? Vào post thử mới biết được nha bạn ;))

Cuối cùng là xe Honda , Ya & Su! Chất lượng Honda giờ không bền hơn Ya và Su bao nhiêu. Còn nó xài công nghệ gì mặc kệ nó đi. Thế nó xài phun xăng, xài két nước mà nó không bền hơn thì bạn được lợi gì từ nó??? Được mắc tiền hơn à? Thế nó tiết kiệm hơn sao? Để xem!

AB FI hơn Skydrive chính xác là khoảng 15 chai (43 so với 28 khi cả 2 ra giấy). Đem 15 chai "dư thừa"
    đó đút vào bank, 15 chai một tháng thu về ~100k ~ 7 lít ~ 280km

1 tháng hãng quy định đi trung bình 1000km (vì thời gian BH là 12.000km hay 1 năm)

1000km AB FI "pro" đi tốn 25 lít (40kml)
    1000km SD "cùi bắp" tốn 28.5 lít (35kml)

Giờ cùng cân đong đo đếm nha 28.5 - 25= 3.5 lít phải k? Chính xác quá rồi!

Vậy đi AB FI bạn có thể tự hào là đỡ tốn 50k/tháng tiền xăng
    Còn sự lựa chọn "ngu muội" hao hơn 50k/ tháng tiền xăng?

Thế còn 15 chai kia nạp vào bank đem ra xem, mỗi tháng lãi 100k, đem 50k "đóng thuế" cho cái khoảng hao kia thì cũng dư được 50k! Trong khi đó 15 chai vẫn còn trong bank nha! Vậy đi 3 năm sau: 50 x 36 = 1 chai 8. Chắc cũng đủ tiền đại tu cho em xe. Xe mình lại ngon, còn 3 năm sau AB không đại tu chưa chắc ngon hơn à! 15 chai cứ để đó đợi xe nào mới ra góp thêm lúa quất 1 em nữa có phải sướng cuộc đời k?;))

Vài dòng của kẻ đang làm kinh doanh cũng thích tính toán thiệt hơn đã post, có gì sai anh em chém hộ cho sáng mắt ra ;))

Quan niệm của mình nếu có cùng 1 khoảng tiền ví dụ 100m thì thà mua 4 em 25m để sau mỗi 10 năm thay 1 em. Nếu xe nào ghiền lắm thì 100m mua 3 em thôi! Còn hơn mua xe 100m rồi có ôm khư khư nó chạy suốt đời được k? Hay là rơi vào cảnh "bỏ thì vương thương thì tội";;)

#118 Realvn, 6/7/09
    Sửa lần cuối: 6/7/09
  9. thanhy2k4

thanhy2k4 Bằng A2

To philubonmat : Có lẽ với những bài viết gần đây nhất đã cho thấy topic này đang tranh luận với những ý kiến rất lành mạnh và mang tính xây dựng cao, vì thế đừng dùng ý kiến chủ quan của mình để áp đặt rằng chúng tôi tranh luận thiếu tính xây dựng. Ai nói năng "linh tinh" sẽ tức khắc bị lên án, và anh em (của topic này) rất dễ dàng nhận ra những thứ "linh tinh", và thậm chí là . . . . "Chí Phèo"

10. thuyhang

thuyhang Tập Lái

Nói gì thì nói, tôi vừa mua chiếc skydrive cho vợ chạy nè, nói thiệt nhé, nó ăn đứt con Air Blade của tôi đang chạy, về lâu dài thì không rõ như thé nào. Về hình dáng tui không nói (tùy theo cách nhìn của mọi người) chứ may móc thì mạnh, êm, tiết kiệm xăng ... Chạy ra đường ai cũng khen hết đó hehehe

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...