[Tài liệu] - Bộ Chế Hoà Khí (BXC)

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi ExColor, 28/2/10.

1. huyvo74

huyvo74 Bằng A1

Xe con ex 2k11, full lòng 150 vixion,cam vixion, ic banjing, bxc honda ls 26 mà bị hụp ở ga cuối rồi chết máy. bây giờ phải thay làm gì ạ? cho con thông số gic lơ với chú, lọc gió thì nên xài cái nào con đang xài lọc gió kn size ạ. cảm ơn chú nhiều

2. luancubi

luancubi Bằng A2

3. letsmile

letsmile Tập Lái

Xe em là exciter R đã lên ic rextor set map R (đèn đỏ và xanh sáng cùng lúc), vít hòa khí đang ở 2 1/4 vòng , bịt ais trên đầu bò còn lại tất cả đều zin , bác cho em hỏi 1 chút :
    1:Sau khi bịt ais garanti giảm rõ rệt xe em đang để 1300rpm mà sau khi bịt chỉ rơi vào khoảng 1000rpm , điều này có bình thường không? nên xử lí ra sao?
    2:Xe nổ garanti không được đầm và vít lên khoảng 1/3 ga tại chỗ và khi đi ga đầu nghe rất rát không tròn tiếng . bugi theo xe em đã hạ chấu xuống 1 chút , sứ cách điện màu trắng hơi xám phần chấu màu đen và khô vòng tròn bao quanh sứ cách điện cũng màu như vậy , vậy em nên chỉnh ốc hòa khí vào hay ra? khoảng bao nhiêu vòng?
    3:Cho em hỏi thêm ngoại lệ 1 chút thì xe em nên set map ic là map nào để lấy gia tốc tốt
    Xin cảm ơn bác

4. smash_red

smash_red Bằng A2

Cám ơn Chú nhưng có vài hình bị die thì phải :(

5. Ga`Tre

Ga`Tre Bằng A4

a Hùng cho e hỏi đây là bình gì vậy a?

6. nongdansanhdieu

nongdansanhdieu Bằng A3

bình này là tm 28 đó bạn

7. tranhoang12345

tranhoang12345 Bằng A1

chào anh hùng? xe mio em giclo phụ là 38,nay em muốn thay giclo 35.như vậy có hiện tượng gì không anh nhỉ?

8. saodocondau

saodocondau Tập Lái

con sirius của em nó bệnh thế này: vít gió em vặn theo chiều kdh hết cỡ, sau đó nới ra 3,5 vòng ( theo chỉ dẫn của hãng thì chỉ nới 1,2 vòng thôi) thế mà nó vẫn dư xăng, mà em có cảm giác là từ 1 vòng đỏ đi là vặn vít gió không có tác dụng nữa. em mới xúc bình xăng cách đây 2 tháng. Trong 1 buổi sáng đẹp trời dắt xe ra đề, xe emm đột nhiêm mất ga ang-ti ( tối hôm trước vẫn bt). đem ra hãng nó kiu bô bị bít, nẹt mấy cái xong chỉnh ga lên. từ hôm đó là hao xăng thấy rõ. Em xúc bình xăng con rồi mà vẫn thế. Bác chỉ em với, hoặc có tiệm nào làm ok chỉ em cũng được @@. thx bác. :):104:

9. Elanor

Elanor Bằng A2

Bài viết khá đầy đủ với 1 bình xăng con cơ bản

Hiện hay BXC có nhiều chủng loại, hy vọng chủ topic cùng kham khảo và bàn luận để chia sẻ với mọi nguời

10. quang2801

quang2801 Tập Lái

Chú Hùng ơi, con thay bugi ngk iridium CR7IHX cho xe suzuki axelo ,nếu đúng fai là CR6HIX, vậy có sao ko ạ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...