[Tài liệu] - Bộ Chế Hoà Khí (BXC)

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi ExColor, 28/2/10.

1. nguyenhoangsant

nguyenhoangsant Tập Lái

Xin chào A Hùng, xin mạn phép hỏi anh đôi điều về tình trạng xe của em. Em đang đi con motor RR150 của honda, hiện tại nó hay có tình trạng là đề máy, không lên ga thì xe vẫn nổ, nhưng nếu nhích nhẹ ga lên thì bị tắt máy, đề lại vẫn nổ bình thường, em không biết xử lý sao, để một thời gian thì lại nổ và đi bình thường, có khi một lúc là được, có khi hơi lâu. Mà em đã để ý rồi cứ khoảng khúc ga đó là xe có hiện tượng lụp bụp, khi qua được khoảng đó thì xe chạy bình thường, mong nhận được trả lời của anh

Congminh86chu ba thong thích nội dung này.
  2. tangchiphong

tangchiphong Tập Lái

cả nhà cho e xin hỏi chế hòa khí mikuni bs26 có mấy loại? vi e nghe nói xe novo lx 135, raider 150... chế 2 con này co lăp cho nhau đc ko? và ex lên 150cc có lắp bxc loại này đc ko? giá bao nhiêu và mua ở đâu ạ. thank

3. doandinhthuy

doandinhthuy Tập Lái

Chào anh Hùng, cho em hỏi em có bình bông mai vàng họng 28 , gắn cho fx 125 zin, thì mình nên thay giclo chính và giclo phụ thông số nhiêu thì được cảm ơn ạnh

4. Rc213v

Rc213v Bằng A1

Bác chủ cho em hỏi BXC 2011 vặn vào là bớt xăng vậy tại sao thì càng vặn vào đến hết thì máy lại lịm đi và có khi tắt máy đi vậy?

5. khổng phước tài

mọi người cho em hỏi cái lò xo gắn với kim xăng trong bộ chế hòa khí thường làm bằng vật liệu gì thì nó bền vậy mọi người? và nếu hư hỏng thì thường do nguyên nhân gi?

6. hongminhhanh

hongminhhanh Tập Lái

a hung cho e hoi bxc centa 110 sang de no may len ga tu tu nghe tieng lut but va khi chay nhanh thi o co ma chay cham thi ngha tieng lut but len ga manh thi tat may chi dum e cam on a

7. hongminhhanh

hongminhhanh Tập Lái

a hung cho e hoi bxc centa 110 sang de no may len ga tu tu nghe tieng lut but va khi chay nhanh thi o co ma chay cham thi ngha tieng lut but len ga manh thi tat may

8. quangtienkt

quangtienkt Tập Lái

Bac
    bj dỉn ak. Oc do la chjnh gio. Van vao la dong gio ma ko co gio thj xe se hut xang van vao hay ra no cung co tam xang va gio hoa deu thi xe moi chay ngot dc. Bac cu van vao thj chac nha bac phạ mo cay xang moi nuôini no ma bac van vao xe du xang chay ljm dj chu sao ma chay dc

9. chu ba thong

chu ba thong Tập Lái

10. Huongque93

Huongque93 Bằng A1

bị lỗi một chút nhưng không sao thanks bạn

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...