thắc mắc 1 chút về BMW, nhờ các bro chỉ dùm...

Thảo luận trong 'Xe cổ' bắt đầu bởi ming_zuzi, 9/6/08.

1. ming_zuzi

ming_zuzi Tập Lái

ở xe motor nói riêng, iem thấy cỗ máy của BMW rất chi là đồ sộ, và em ấn tượng nhất là bộ hơi của nó, nhất là những xe có 2 piston ấy, nó nằm ở 2 bên bộ động cơ, khác hẳn với những loại xe khác, ko hiểu cơ cấu truyền động của nó như thế nào nhở, các bác thuyết giảng cho thằng cu em này với, thanks .

2. k1100rs

k1100rs Tập Lái

Mình có thể giải thích giúp bạn. Cơ cấu truyền động là gi?

3. misterquy

misterquy Bằng A1

Nói thuyết giáo chắc ít người dám viết lắm bạn ơi. Bạn search trong google là ra ngay ấy mà. Một số topic trong forum này mình thấy cũng có đề cập đến vấn đề này đấy.

4. BomberWave

BomberWave Bằng A2

có gì đâu, động cơ của mình để dọc theo xe ---> truyền động qua hộp số --> rồi wa sợi dây sên dẫn bánh xe quay
    còn dạng xe máy ngang như BMW, HONDA GOLDWING, VALKYRE RUNE.....thì nó cũng truyền qua hộp số ---> nhưng lại qua tiếp 1 cơ cấu bánh răng côn như thế này http://aycu14.webshots.com/image/47013/2003124347324799684_rs.jpg
    1 bánh răng côn ở đầu nối với trục láp ---> truyền xuống bánh sau, trong cái bánh sau thay vì có cái cùi dĩa, thì lại có 1 cơ cấu bánh răng côn như thế lun
    ƯU điểm của kiểu truyền động này là êm, ít bị mài mòn (vì trục láp này ngâm trong dầu), nhưng lại phức tạp trong chế tạo, cồng kềnh....
    ...........nói có gì sai mong mọi người chém em thiệt nặng để rút kinh nghiệm hehehehe.......

5. bmwbike083

bmwbike083 Bằng A1

cơ bản thôi...chỉ là từ động cơ truyền thẳng tới bánh xe 1 cây 1...láp...không phức tạp gì mấy

6. buonviyeu

buonviyeu Bằng A2

đúng quá bạn ơi...................................................

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...