Exciter Thắc mắc , lên trái 57~59 cho Ex 2k11

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi NGino.1201, 18/4/14.

1. NGino.1201

NGino.1201 Tập Lái

Em có vài thông tin cần các chú chia sẽ , sau đây là 1 vài thông tin mình đang tìm hiễu đễ lên đồ cho em nó .
    Em đang phân vân không biết dùng loại , e thích dàn hơi bự bự xíu ! Có gì mong các bác chia sẽ với chỉ giáo thêm !

• Bông mai : Bông mai vàng thái hay nhật '' HOẶC '' PWK ? ( em hay nghe nta nói gì mà họng bao nhiêu là sao em cũng chưa hiểu , vậy nên đi họng nào thích hợp )
    • IC : BRT màu đỏ " HOẶC '' Rextor ?
    • Pô Air : K&N 1280 '' HOẶC '' K&N 1090 ? ( Xe e đang zin có đi 1090 dạo này nó hay phát ra âm thanh '' rè rè rè '' k biết bị gì e xài cũng được 5 tháng vệ sinh 2 lần đi trên 10.000km hay kéo , bị hư hả các bác )
    • Dàn lữa :
      • Monbin sườn : Protec ?
      • Bugi : NGK CPREAIX-9 '' HOẶC '' Denso IU24 ?
      • Dây tăng áp : NGK '' HOẶC '' Nology Hotwire ?

• Lò xo : CMS '' HOẶC '' Appi vàng loại xuppap nhỏ
    • Xuppap : Em k rành về vấn đề này lắm có theo dõi trên diễn đàn thì thấy (Lớn hơn zin 1ly5 hoặc lỗ xupap lớn hơn thì 14x (x ko lớn lắm) nhưng gia tốc nhanh ) Em cũng không hiễu cho lắm vậy Xuppap zin hay Xuppap nào phải chọt chẹt thông số i chang như vậy ?
    • Cam : Cam lò '' HOẶC '' Cam No2 ( Cam này là Cam Nouvo 2 hả các bác ?
    • Lòng : V-ixion 150cc '' HOẶC '' đi Uma 62mm có được không ?

Em hỏi hơi ngu nên các bác thông cảm tại chưa chơi xe bao giờ , đang muốn tập tành đễ 30 này đi lễ thôi ! Ngoài ra trong này còn thiếu gì mong các bác chia sẽ thêm , em chĩ muốn nó có một dàn hơi bự bự thôi :100:.

2. vantruong

vantruong Bằng A2

3. tung2309

tung2309 Bằng A4

Nếu bạn ko rành lắm thì mua nguyên bộ lòng + cam + lò xo vixion ráp zo là xong. Gia tốc nhanh hơn zin và êm hơn zin lun. Làm tùm lum sao này về zin cũng vậy à

4. NGino.1201

NGino.1201 Tập Lái

Nhưng mình nghe nói đi nguyên bộ Vixion nó rốc máy lắm

5. tung2309

tung2309 Bằng A4

Làm gì róc bạn, êm như zin mà gia tốc nhanh, xe mình đang đi nè. Đi gần 10k km mà vẫn êm chưa kêu cò gì hết

6. freanky

freanky Bằng A4

57 hay 59 thì đi giống nhau về cái đầu bò đc hết, có 2 vấn đề
    1 là bạn mún êm hay ko
    2 là bạn có thix max của 150 hay có thật sự thix dợt với các bài 57-59 khác ko
    nếu câu tl là số 1 thì bạn chơi ngay combo vixion , nhưng nói trước nha, ko khéo chịu ko thấu full 135 ( làm zô bài ) đâu nha
    nếu câu tl là sô 2 thì bạn phải xát định 1 vấn đề nữa bạn chịu choi hok ( tiền , thời gian , đam mê , gia đình .... bla ...bla .... ) nếu mấy cái này ok hết thì chơi thôi , làm lòng đóng trái 60 cung đc lun, ra dũa cũng đc mà để đi tàn tàn vi vu cũng ok , bô êm chơi đc lun, ko cần móc la ( nhưng móc 1 vách thì ok hơn )
    P/s : công nghệ lòng đóng bây h tốt hơn xưa rất nhìu nên bạn cũng ko cần lo lắng lắm đâu, rodai 1000km lun là chắc cú.
    NOTE : khuyên bạn 1 câu chân thành, nếu bạn ko bik tý gì về máy móc, thì đừng đụng đến máy , làm full 135 đi bạn, củ hành xào thịt bò thì thơm, củ hành xe chua lắm nha bạn .

lettvyđuonđaklak thích nội dung này.
  7. NGino.1201

NGino.1201 Tập Lái

Heheh tại mình nghe người ta nói vậy thôi , thắc mắc nên mới lập topic này để hõi . Cảm ơn bạn

8. NGino.1201

NGino.1201 Tập Lái

Mình thích cái thứ 1 hơn , tại nếu chọn cái thứ 2 xe cũng có hơn ai đâu kéo làm với lại người ta cười cho .
    Vậy nếu mình muốn đi như cái t1 dĩ nhiên là phải canh chĩnh nhưng không biết canh chĩnh có nhiều hay không . Tại mình cũng có ý định chơi cho biết thôi , rồi sau này cũng về zin . Tiện cho mình hỏi nếu mình làm vậy mai mốt về zin lại xe có sao không . Vậy trên những đồ như trên mình nên đi loại nào bạn
    Dù gì mình cũng cám ơn bạn đã hướng dẫn chi tiết như vậy .

đuonđaklak thích nội dung này.
  9. freanky

freanky Bằng A4

nếu như êm mà giá tốc tốt hơn zin thì qá dễ, chơi ngay full combo vixion,bền , êm , đỡ phải lăn tăn đi canh chĩnh cò , cam supap :D. Còn về ic , mobin , bugi , tăng áp, bô e, BXC thì mình sắp xếp như sau :
    1 : BXC tăng 20% khả năng vận hành , bình mắc nữa thì tăng nữa nha
    2 : bô e 10 % sức mạnh cho BXC ( bô e trần thôi nhe )
    3 : ic 15 % sức mạnh cho xe ( tua cuối dài ra đồng nghĩ với việc hậu sâu đc chút , nhưng ko nhìu lắm , chú ý : ic tua cao qá kéo theo lên loxo đầu phải nặng chút => thêm tiền loxo đầu )
    4 : Mobin sườn + bugi + tăng áp 10% thôi , nhưng cái này chạy mới thấy nó khác, còn đi tằn tằn cũng như zin thôi => nếu ko bơi thì thôi mua bugi thôi
    P/S : Mấy thứ trên sẽ tăng thêm % khi đi đồ cao cấp hơn , còn vấn đề về zin thì 1 cái 1 thôi là xong kà kà ( quá khoẻ )

10. dcr.bear

dcr.bear Bằng A4

Full Combo vixion mà đụng Full 135 nó canh vô bài thì bị nó dắt mũi đó ~_~....không hẳn trái lớn đã ngon quan trọng là xe có tròn hay ko thôi ^^....nếu muốn tham khảo cấu hình 57mm của mình cứ inbox

help135cc thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...