AirBlade Thắc mắc về thay nước làm mát

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi raichu123, 30/4/17.

1. raichu123

raichu123 Tập Lái

Chào các bác,

Em là newbie nên có 1 xíu thắc mắc nhờ các bác gỉai đáp giùm, em vừa đi thay dung dịch làm mát cho xe, bình 1L của ENI, tên là anti freezer spezial, sau khi thay xong thì người ta trả lại em số nước còn dư khoảng tầm 300ML, theo em biết thì két nước của AB chỉ tầm 550ML thôi do xe em cạn hết nước rồi. Nếu thay bình 1L thì phải còn ít nhất là 450ML, chưa kể trong lúc thay người ta có pha nước vào nữa. Như vậy có phải là em tính sai không ạ, hay là cửa hàng đang gian lận khách hàng.

Mong các bác giải đáp giúp em.

2. Tùng Moric

Tùng Moric Tập Lái

Lúc thay bạn không coi người ta làm sao.
    Mình thì không rành AB khoảng bao nhiêu ml. Bác có tính luôn nước trong lòng luôn chưa hay chỉ tính bình phụ vs két thôi.
    Mà loại eni đó ko có pha nước thêm nha bác. Mình đang xài loại đó đây.

3. Tùng Moric

Tùng Moric Tập Lái

Mà theo mình nghĩ có 150ml thì ít lắm.. lấy bao nhiêu đó cũng có được là bao. Mà họ lấy để làm gì. Có thể lúc chăm nó chảy ra ngoài xiu. chênh lệch nhiêu đó ko gọi là nhiều đâu.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...