Thắc mắc-Wave s100 lên dên 110 tay ngắn trái wave 110!!!

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Aratashi1992, 3/5/19.

1. Hải 219

Hải 219 Bằng A2

Mình xài bugi theo số zin thôi c5

TAKI thích nội dung này.
  2. TAKI

TAKI Tập Lái

Là mình ra chỗ bán hàng uy tín nói bán cái bugi C5 cho wave dream là dc hả bác :)))

3. Hải 219

Hải 219 Bằng A2

Chỗ nào cũng đc. Cái bugi đó là đồ thông dụng mà bạn. Thợ canh xe cho mình làm dàn hơi vừa đủ nhẹ như xe zin để sử dụng mấy món phổ thông cần thiết để khi đi xa có gì trục trặc cũng đỡ

TAKI thích nội dung này.
  4. dior

dior Bằng A4

Xe zin đang đi bugi c5-c6 tùy đời xe hãng nó gắn sẵn. Làm tùy vào dàn hơi chọn bugi nóng hay nguội cho dễ thôi chứ k có gì phức tạp lắm đâu

TAKI thích nội dung này.
  5. TAKI

TAKI Tập Lái

Dạ.như xe em dên 110 trái piston max thì đi bugi nào ổn ạ,để sáng em mua thay vào đi cho ngon ạ,bugi em xài cũng 1 năm mấy r,đi xa vs bào chở hàng cũng nhiều mà chưa thay.
    Cái bugi cũ em nhớ k nhầm hình như hồi đợt em mua là bugi bạch kim gì ý
    Nếu mai mua em mua cái C6 or C7 gắn vô chạy có ngon hơn k a.Mong a chỉ dẫn ạ

6. dior

dior Bằng A4

Bugi c5 thì dùng cho xe có dàn hơi loãng nhẹ. Dễ khởi động buổi sáng hơn. C7 dùng cho xe có dàn hơi căng hơn tí sáng ra galenti k đều lắm. Còn bạch kim gì thì cũng ớn lắm thấy thì ngon chứ chưa chắc gì ra máy ngon đâu

chucvíu thích nội dung này.
  7. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

NSD bạn sắp lại 15/36 là dc, còn ga ko lanh hay bị treo ga thì coi lại phần dây ga, mình từng bị, thay bxc ko hết, mua cái dây ga alpha (ngắn hơn zin) gắn vô thấy lanh lẹ, đẹp trai liền.
    Đồng ý với bác bên trên bxc fu1 chạy cũng bá cháy lắm, mình đang đi. Hoặc chịu chơi thì quất bxc dream lùn thailand, giá cũng mềm rồi chứ ko căng như xưa.
    IC thì đi zin cũng được hoặc đi IC Funeo đánh lửa bình khi lạnh máy dễ khởi động hơn cũng dc, mobin sườn thì kiếm cái của air blade xăng cơ gắn vô là ok.
    Còn vụ trời nắng cảm giác chạy khác trời mưa thì mình chưa gặp bao giờ nên ko rõ.

TAKI thích nội dung này.
  8. Huy 007

Huy 007 Tập Lái

Bạn cho mình hỏi nếu đi dên 110 trái 54 minh móc cay pô 2543 3 vách được không?

TAKI thích nội dung này.
  9. iphone0s

iphone0s Bằng A1

br cho e hỏi lửa fu1 với nice nào tốt hơn vây.

10. dior

dior Bằng A4

Cũng như nhau à. Mấy bộ nó thiết kế tương đương. Khác có đề với k đề thôi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...