Thắng dĩa - Các vấn đề thường gặp - Hướng dẫn sữa chữa nhanh

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Chọtchọtxỉu, 5/2/12.

1. shayneduy

shayneduy Bằng A2

a ơi cho e hỏi là thắng đĩa sau e xài con heo nissin 2 pis.khi e trhao heo ra vệ sinh thay bố quay bánh rất nhe.gắn vào thợ canh chỉnh lại mà sao nó bị bó quá.k bik là do ngta xả chưa hết gió hay sao ạ.chỉnh mấy lần rồi có quay nhẹ tí nhưng có cảm giác vẫn bó bó hay sao đó a.mà đạp thì k ăn lắm.
    e cám ơn .

2. kokichidatinh

kokichidatinh Bằng A4

cái đĩa sau của mình bị wan . cũng nhẹ . bạn chỉ mình cách ép lại đĩa với. xoay bánh tới chổ wan đóa là bị cạ nghe cái sẹt .

3. ngotrucphuong_1

ngotrucphuong_1 Tập Lái

ok.hơi phức tạp.nhưng mình sẽ cố gắng làm cho bằng được.:129:

4. Tân Võ

Tân Võ Tập Lái

Tình hình là em có một con Wave@ màu vàng như hình.Em đang chuẩn bỉ đổi xe thành màu trắng và tính lên đĩa trước
    Nhưng khổ nổi e không muốn cắt chổ đầu đèn phần trên tay thắng bên phải.Các bác có loại tay thắng hay bình dầu cho thắng đĩa nào có thể dấu nào trong mà k cần khoét lổ như hình không ạ
    Và các bác chỉ em hỏi đĩa,dùm,niềng trong hình là loại nào và giá là bao nhiêu v các bác,có gắn được cho Wave@ không

5. langtusg1991

langtusg1991 Bằng A4

cho e hoi thang dia truoc em thay doa tien cnc sao h no ca dia qa. quay banh nang lam, co phai tai dia tien no dày hon k. e xin cam on

6. quockhanh_qn

quockhanh_qn Bằng A1

Các bác cho em hỏi chiếc ex của em mới thay cả đĩa trước lẫn bố thắng và vệ sinh heo dầu lại luôn mà khi chạy mỗi lần bóp thắng có cảm giác tay phanh nhịp ra vô nhịp nhàng 1 xíu chứ ko nhiều, kiểm tra thì xoay bánh trước vẫn ok quay trơn tru ko bị bó tuy nhiên khi xoay nhẹ từng chút 1 thì có cảm giác chỗ nặng chỗ nhẹ chỉ 1 xíu thôi, thắng vẫn ăn bình thường, ko biết em nó có bị bệnh gì ko, chạy vẫn bình thường duy chỉ có khi rà thắng nhẹ thấy tay phanh bị ra vào 1 xíu nên cũng hơi lo bởi cái phanh nó liên quan tới độ an toàn, hay tại mới thay đĩa và bố thắng nên nó vậy hả các bác

7. nhoccnn

nhoccnn Bằng A1

Topic này vắng quá nhỉ?
    Cho minh hỏi cái. Xe mình đi No.5, cái thắng đĩa trước là thắng zin theo xe. Nhưng sau khi mua khoảng 3-4 tháng thì mỗi sáng chạy nó cứ kêu ét ét rất khó chịu, chạy khoảng 5-10km là sẽ hết, nhất là vào buổi sáng.
    Đem vô Ya thì lúc nó mài cá má lúc nó xịt dầu,... im được 1 ngày thì lại bị trở lại rất khó chịu.

Có bạn nào biết nguyên nhân và cho thuốc trị dứt điểm không?

Xin cám ơn.

8. wave97195

wave97195 Tập Lái

Chào anh, em có thắc mắc về bộ phận đĩa sau của em, mong anh giúp em:
    Hiện tại em đang đi mâm raider thái, nhưng khi thợ tháo bánh sau ra vá vỏ (vỏ không ruột) và khi lắp vào lại thì có tình trạng đạp thắng không ăn như lúc đầu (đạp lúc cán và hết sức cũng chẵng ăn mấy). Em nghĩ có thể khi vá vỏ và lắp vào lại thì nhớt và dầu dính vào đĩa nên nó trơn đĩa. Thanks anh.
    Em đi heo Sonic,pas nice,dây morin,pen Exciter 2k11 ( tất cả mới 100%).

#638 wave97195, 11/1/15
    Sửa lần cuối: 13/1/15
  9. Liêm Ròm

Liêm Ròm Bằng A2

topic mik nhiều quá mik lọi ko hết nên cho mik hỏi phuộc rs100 gắn vào chảng ba dream có được ko, rồi mik nghe nói nếu xài phuộc rs100 mún xài đĩa bằng thì phải chế lại gì đó ai chỉ hộ mik cai..tks :)

10. truongsut

truongsut Bằng A1

Bạn tháo 2 má phanh ra rồi rút bách đĩa nơi móc con heo dầu vô trường hợp như heo dầu 1 pit thì như hình, chổ này có 2 cái phốt lâu ngày nó thiếu mỡ bôi trơn bạn vô mỡ rồi kéo ra kéo vào cho đều xong rồi gắn lại thử,nhớ là khi gắn vào nhớ chụp phốt dầu cho kín vô 2 cái trục, trường hợp này nhiều người ko để ý cho dù thay bố thay dầu thay đĩa mới hết nhưng vẫn ko được như mới, xong kiểm tra thêm cái nhíp mỏng bằng thép bên trong có giản ko , nếu giản thì ún lại tí cho nó có lực ép 2 má phanh, chắc ăn thì kiểm tra thêm má phanh mòn có đều ko cần thiết thì thay má phanh mới lun, rất nhiều yếu tố gây bệnh nơi heo dầu như đĩa mòn + cuppen tổng dầu

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...