Mio Thảo luận , trao đổi , chia sẽ về LUVIAS ( MIO 125, XENON )

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi SaiGonMio125, 23/11/10.

1. SaiGonMio125

SaiGonMio125 Bằng A3

Do không có box riêng cho luvias , mà suy cho cùng luvias cũng là một phiên bản nâng cấp của MIO ( ở thái luvias là mio 125 , malay thì là xenon ) nên mình xin phép mod chấp thuận cho mình đc lập topic về luvias tại box mio . Cho những người cùng sử dụng dòng xe này như mình có một sân chơi , chia sẽ trao đổi kinh nghiệm sữ dụng , sửa chửa và làm đẹp dòng xe luvias.

Trước hết mình xin tự giới thiệu mình sống và làm việc tại HCM . Mình có tìm hiễu và sử dụng dòng xe luvias của yamaha việt nam . Sau đây là vài nhận xét cá nhân về dòng xe này chủ yếu là nhược điểm trước mắt thôi chứ còn ưu điểm thì chưa sữ dụng đủ lâu để đưa ra nhận xét với lại ai từng sử dụng xe luvias cũng đều biết rằng nó tốt thế nào .

So với phiên bản mio 125 của thái thì luvias khác ở các điểm sau :

. Mio 125 thái tem đẹp hơn .
    . Mio 125 thái đầu đèn đẹp hơn .
    . Mio 125 thái đuôi đèn xấu hơn .
    . Mio 125 thái xài phun xăng điện tử .
    . Mio 125 thái 4 van ( Luvias 2 van thôi từng bị lừa chổ này cái trái nó chụp hình trên báo là 4 van mà ruốt cuộc .....)
    . Phuộc sau Luvias cực kì bèo đem ra tân thành ko ai thèm thâu, chạy ổ gà bánh vỗ đất nghe phành phặc xót ruột (nhưng mà ko sao có Yss E-serie lo rồi .
    . Phuộc trước Luvias nhìn yếu đuối sao sao đó .
    . Yên xe chuối quá ngồi cứ tuột về phía trước cả người ngồi sau lẫn ngồi trước ( có lợi cũng có hại )
    . Gác chân sau yếu ( đứng lên nhún thử phuộc quéo luôn cái gác chân , đừng ai giống mình đứng lên nhún nhún thử phuộc nhá)
    . Xe mới mua chạy khoảng 35km 1lit

Đó là đôi dòng cảm nhận của mình về luvias , nói chung khuyết điểm tương đối nhỏ và khắc phục đc và đối với mình Luvias vẫn đáng đồng tiền mà mình bỏ ra rinh em nó về . Đang phân vân ko biết nên lên đàn chân 17-17 sắt nhám hay là 14-16 nhôm nữa . Sắt thì tốt hơn vì mình chạy bang dử lắm , còn style 14-16 thì đẹp hơn và đang là model . Ai sữ dụng hay yêu thích dòng xe này hãy nhau chia sẽ nhé , mình hy vọng em luvias của mình sẽ sớm hoàn thiện đễ ra mắt các bạn trong thời gian tới

2 người thích nội dung này.
  2. nh0c1989

nh0c1989 Bằng A2

Mình cũng đang đi chiếc này , có 1 số cảm nghĩ như sau :D
    - Đúng như lời bạn nói , phuộc sau rất yếu , vào ổ gà nó dập bánh xe nghe mà xót @-)
    - Máy có hơi to tí , có khi còn to hơn cả Lx ( k bít tại xe mình hay sao nữa :( )
    - Xe mình đang rodai đi cũng tầm 35-37km/l , k bít rodai xong canh chỉnh lại có hơn đc tí nào k :p
    - Sẵn tiện AE nào bít chỗ nào bán tem giống Mio125 bên thái thì chỉ mình lun nha:D
    Ai đi Luvias thì vào thảo luận cho zui cửa zui nhà nào :D

Văn's Mix's thích nội dung này.
  3. 94F8_9955

94F8_9955 Bằng A4

tem mio 125 có thể đặt bên TBT shop đó bạn

4. thanlethanhcong

thanlethanhcong Bằng A2

Đặt cục gạch ngồi hóng chơi. Bx cũng đang máu chiếc này ^^

5. Nguyen_DJ

Nguyen_DJ Bằng A4

rất thích chiếc này mà bữa gọi cho lái nó thu cái Ultimo rẻ quá nên thôi ghìm nìm đam mê lại!hihi!:)

6. mrdienkid

mrdienkid Bằng A4

up cho lên top,ngồi ngoài xem thui :D

7. dinhtridhtv

dinhtridhtv Bằng A2

sax có 125cc mà 4 val luôn àh

8. buidoimiennam

buidoimiennam Bằng A2

Các bác đang chạy em này cho mình hỏi, nó có bốc và mạnh như Mio không vậy, đang phân vân em này với Mio.

9. leoeasy

leoeasy Bằng A2

mạnh hơn mio thì nhỉnh hơn.máy thì ok.bác nào có hình tem thái up vài mẫu lên cho ae xem .vừa bán ex mới rinh e này về.chưa bít tình hình ra sao .

10. SaiGonMio125

SaiGonMio125 Bằng A3

Đi tem thái là phải sơn màu theo tông thái mới đẹp ở ngoài ko bán đâu a e nào cần mẫu lên google search rồi đem ra NCT in . Máy trong thời kì hậu rodai kêu hơi lớn nhưng sau rodai đi bảo hành đợt một nó chỉnh lại là hết ah đừng lo . Luvias máy mạnh hơn mio nhiều nha bạn( zin nha )

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...