Mio Thảo luận , trao đổi , chia sẽ về LUVIAS ( MIO 125, XENON )

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi SaiGonMio125, 23/11/10.

1. Huỳnh Lê Anh Tuấn

Có ae nào mún đỗi dàn áo thái xún zin ko màu j cũng đc đỗi vs e( em bù tìèb

2. h2love142

h2love142 Tập Lái

xe mình là luvía fi 2015 , bây giờ mình muốn lên 62 dên zin được không , nếu được thì mình đi mở cửa pô hoặc móc pô có được không v.

3. synbee

synbee Tập Lái

anh em cho mình hỏi sao mình gắn bình bông mai cho xe nó cứ báo đèn máy màu vàng trên đồng hồ cứ chốp liên tục và ga cuối cứ bị hụp hoài à . anh em nào biết giúp mình với

4. daothao_3088

daothao_3088 Tập Lái

đặt cục gạch ngồi hóng chơi

5. thanh158

thanh158 Bằng A1

ae cho hỏi , xe mình là Luvias BXC đời cuối . Mua 2013, đi hơn 22k rồi , bữa bị tuông đề , với bô nổ bụp bụp khi trả tua máy . Sau khi thay cái vỉa ( nhìn thì như vậy, , hình tròn , có 4 lô lồi lõm thì phải ) , xúc BXC thì xe đi nhẹ hơn , đề nhạy , hết bị tiếng bụp bụp . Nhưng giờ hết tiếng đó thì lúc để máy nổ ko ( ko lên ga) , thì nghe tiếng cạch cạch lẫn chung tiếng bô , ở phía bên phải , phần ngay phía cục máy . Chạy nhanh thì tiếng bô át tiếng đó đi , để xe nổ ko chạy thì nghe rất rõ . Dạo trước ko nghe tiếng này , giờ sửa cái bệnh kia mới để ý ( vì trước garanti để lớn ,máy nổ nhanh nên ko nghe thấy , sửa xong canh chỉnh chuẩn lại nó nổ đều đều mới phát hiện ra @@)
    Không biết cái này kêu là do đâu ? Có phải do kêu cam hay xupap hay ko nhỉ ? Tại mình nghe nó phát ra từ phía cục máy :(

6. Tyla1901

Tyla1901 Tập Lái

Ae cho minh hoi cho nao co ban dan ao luvias 125i thailan vay ai co biet chi jup minh voi

7. Tốc Độ Cao

Tốc Độ Cao Bằng A2

8. Tốc Độ Cao

Tốc Độ Cao Bằng A2

9. Cẩm Vinh

Cẩm Vinh Tập Lái

Dạ em là thành viên mới , cho em mạo mụi hỏi là em mới đưa 1 em luvias FI (2015) về được 4 tháng rồi mà chạy không còn mượt như trước , khi chạy vs 2 người bạn cũng là luvias FI (2014) zin như em mà chạy mạnh hơn xe em lúc đi cùng , lúc mới mua về đc 1-2 tháng em và bạn có chạy lên 70-100km/h giờ xuống máy quá chạy không mượt lắm là do bị tuột nồi hay khét nồi , xuống máy hay bị gì ạ ? Mong mấy anh giúp em với :( , muốn xe chạy tốt như trước mà em không biết làm sao :(

10. giangdoan

giangdoan Tập Lái

Xe e là luvias fi mà sao chạy 60km/h là ở cái sàn có cảm giác ( cà.Rẹt cà.Ret... ) mà chạy dưới 60km/h hay trên 60km/h cũng k có . Chỉ có đúng 60km /h là bị thui . Có ai bị giống e k hay la tai xe e bị gì k biết . Mấy thánh nào biết cách khắc phục chỉ e zoi thas nhiều

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...