Exciter Thảo luận vấn đề lên bánh căm cho Exciter! ( style drag )

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi madmadmad, 11/2/14.

1. link_ken

link_ken Bằng A2

em cũng đang đi thể loại drag này phải nói rất good, lúc trước đi niềng racing căm dẹp đùm mạ crom, xe zin toàn tập vậy mà chở thằng bạn chạy khoảng 115km/h vẫn còn ga mà thấy xe không lắc sàng gì hết,nếu không gặp cái đèn đỏ thì chắc lên hơn 115km/h rồi, xe e ex không côn 2011 nhìn theo đồng hồ zin nhé, giờ đã chuyển qua niềng sắt vỏ nhỏ rồi hihi...vote nhiều cho thể loại này

2. so.s0ck

so.s0ck Bằng A2

Em mới lên Drag.. đi niềng Goshi mờ Honda... 1.40 và 1.20..., đùm sau X1R trước Ya, vỏ Blazetech nhái Michelin trước 60/80, sau 70/80....
    Cảm Giác Đề Ba ghi đông hơi loạn choạng... (chắc do bánh nhỏ)
    Còn đi tốc độ trên 90 mà đoạn đường thẳng thì xé gió :D, nhưng lạng lách thì hơi nguy hiểm nhé
    Ôm cua thì phải 20km/h... còn hơi bị nhợn kaka...
    chạy thì bao đẹp, bao nhẹ, nhưng do e đi zise bánh nhỏ quá nên ko đc đầm...
    Ý kiến riêng ạ...
    đây là FB của e, anh em biker add e nha :))
    https://www.facebook.com/trung.tin.940098
    [​IMG][/URL] http://img849.imageshack.us/img849/56/ncnx.jpg[/IMG]

3. AirBlade3257

AirBlade3257 Bằng A4

haiz,bị hốt trong phú mỹ hưng,dừng đèn đỏ,thấy nó bên làn xe hơi chạy lên nhìn nhìn,mình với thằng bạn quẹo phải chạy nó rượt,tách 2 đường nó bỏ thằng kia rượt mình,chạy vào đường cụt,dính luôn biên bản : thay đổi kết cấu,k bằng lái,lạng lạch đánh võng... Dạo này Q7 ae coi chừng,nó bắt ác lắm,đội nam sài gòn bữa còn đem xe hàng qua đứng trước trường mình lập chốt dí bắt vòng vòng kìa :73::105:

4. Duyle1995

Duyle1995 Bằng A2

mình cũng vừa bị bắt ngoài NVL vs cái tội xàm xịt, xe mình gắn kính rizoma tomok, mới đầu ngoắc vào tưởng quá tốc độ, ai vè nó nói kính xe mình k đảm bảo tầm nhìn :74:
    Mình: Anh lên xe xem kính có đảm bảo tầm nhìn k?
    Hugo lên nhìn, bước xuống rồi phán: nhìn được nhưng luật mới quy định lưu thông ngoài quốc lộ phải gắn kính lớn :96: ( xe nào chạy ngang mà gắn kính lớn nó chỉ mình xem luôn @@!).
    Mình: A ghi biên bản cho e đi:82:
    Hugo: Lỗi này tôi phạt nhẹ cho a, ghi biên bản lên đó đóng phạt 150k nha a.
    Mình:......
    Hugo ghi biên bản xong thì nói (biên bản lại ghi là xe không gắn kính chiếu hậu :126:): Thôi hay bậy h a đóng phạt tại chỗ đi, tôi lấy a 100k
    Mình vì có việc gấp nên thôi quăng tiền chó nó, mình quăng tờ 500K nó thối mình luôn 400k :144: Riết rồi bó tay bọn hugo

5. MBT

MBT Bằng A2

lúc trước xài Dmax nhật căm dẹp vỏ trước 60 sau 70 .xe mình trái 62 mà nạp đại lộ hoài ko vấn đề gì hết .có điều phải kiềm cái đầu tý ( góp ý cho vui thôi )

6. Gà-LX-7021

Gà-LX-7021 Bằng A4

ae cho mình hõi đi bánh căm đi võ ko ruột dc ko :( tại mình ngại cán đinh :(( đang lăn tăn huhu

7. Remix

Remix Bằng A2

Hóng cao nhân binh vụ này !!
    Mình thấy mấy xe trong hãng bán có 2 loại bánh căm với mâm lun như Fu , Si trên cavet đâu có ghi căm hay mâm đâu ?
    Mình nghĩ đi niềng nhôm vỏ nhỏ hay gì thì chịu , còn này đi niềng sắt nhu zin có gì sai đâu .

#57 Remix, 23/4/14
    Sửa lần cuối: 23/4/14
  8. madmadmad

madmadmad Bằng A4

Đi vỏ không ruột được (tăng độ dày vỏ lên được chút nếu đinh ngắn thì đỡ... hehehe) mà phải nhét thêm ruột vào nữa mới ổn nha... Đi size niềng gì thì nên mua vỏ cho niềng đó nha nếu mua bự quá gắn không vừa là tốn tiền à :D

9. Anh hai Lúa

Anh hai Lúa Bằng A3

mình cũng nghĩ như bạn mà tụi nó cứ rượt mình hoài ah` !

10. tdakvn

tdakvn Bằng A2

Mún giảm sàn lắc bánh sau khj đi tốc độ cao thì nên làm lại cây phuộc chó cứng cứng tí là ok ah. Mình đang đi bánh căm, phuộc zin làm lại phốt cho năng đi 120 vẫn ok

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...