Smash Revo thảo luận về dòng xe Smash Revo

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi abuke, 17/11/11.

1. abuke

abuke Bằng A2

Mình thấy dạo này bắt đầu có nhiều ae chạy revo nên mạo mụi lập topic để thảo luận về dòng xe smash revo 110...xe mình mua tháng 8-2011,hiện tại đã chạy được 5500km,theo cảm nhận sơ bộ thì xe chạy đầm,máy khỏe,thích hợp cho việc chạy đường trường...
    Ưu điểm:máy êm,khỏe,xe nặng xác nên chạy đường trường khá ngon,kiểu dáng thể thao mạnh mẽ,xe ngon mà k bị làm giá như những hãng khác...:D
    Nhược điểm:hơi lì ở số 2,3...trời mưa mà đậu xe ở ngoài là đề k nổ..k biết có ai bị như mình k?k có hàng độ dành riêng cho revo

ae cho mình hỏi có ai đã móc pô revo chưa vậy?tiếng pô zin nghe giòn nhưng mình cảm thấy vẫn còn hơi rát,muốn móc nhẹ lại cho ấm và to hơn tí nữa...ae nào đã từng làm cho mình xin tí kinh nghiệm học hỏi nhé...à mình cũng đang để ý cây pô x-bike,k biết giá cả ra sao và gắn vào revo có ảnh hưởng j hay k?

Mong BQT sẽ chấp nhận để ae có thể cùng bàn luận về chiếc xe mà mình yêu thích...

Khanh16517 thích nội dung này.
  2. aku

aku Bằng A2

Mới có 3 tháng mà bạn đã chạy được 5500 km ah. Mình đang đinh mua 1 chiếc xe. Đang phân vân giữa Yamaha Taurus, Honda Wave 110 và Suzuki Smash Revo. Đang nghiên về Smash Revo tí, chỉ còn chuyện đắn đo vụ phụ tùng có dễ kiếm không bạn. Đó giờ chỉ chạy Honda, phụ tùng Honda thì dễ kiếm, nhưng dạo này chất lượng Honda thấy có vẻ xuống nên nghĩ đến Suzuki.

3. tuan_loa

tuan_loa Bằng A2

xe ai bị kêu ngay cái hộp che sên ko chỉ em cách khắc phục với !
    nói chung revo chạy ngon ít bệnh hoạn

4. stolen3979

stolen3979 Bằng A1

Tiếng kêu sao bác, xe em thì kêu xè xè của tiếng dây sên nghe đã tai :))

Mua Smash Revo tem mới đi nè bạn nhìn đẹp mê ly, phụ tùng thì vào Head Suzuki có đầy đủ hết bro, tuy đắt tý nhưng đắt sắt ra miếng, chất lượng bảo đảm, phụ tùng toàn nhập từ bên Thái wa, xe ít hư vặt nữa :D

#4 stolen3979, 18/11/11
    Sửa lần cuối: 18/11/11
  5. diamondblue

diamondblue Tập Lái

Bạn Tuan_loa bị y chang mình. Xe mình mới mua ở Đông Hải_Mĩ Tho bữa 10/11/2011. Chạy từ Mĩ Tho về Gò Công 50km, chạy tới lui cũng 150km. Từ Gò Công chạy xuống Cần Thơ, chưa tới Cần Thơ mới gần tới Cai Lậy khoảng 250km là bị kêu lọc cọc dưới hộp sên rồi. Chạy qua mấy chỗ giồng, ổ chim (chưa nói ổ Gà-Voi) là kiu lộc cộc. Đang chán vãi nè. Xe mới mà bị kêu sên. Thêm bệnh: bẻ lái qua phải Cọ với hộp nhựa trước kêu kẹt kẹt; thắng đĩa thì chả biết sao lại kêu rít rít. Có Pro nào help với. thanks!

6. stolen3979

stolen3979 Bằng A1

Kêu lọc cọc là do sên bị chùn, vào hãng chỉnh lại đi bạn, sên hãng dỏm wa' tốt nhất là thay sên, xe mình mới mua mà nó cũng bị kêu lộc cộc

7. diamondblue

diamondblue Tập Lái

Thanks bạn stolen3979 ! Xe mới đi được hơn 350km mà như vậy ! chán thiệt. Để mai đem qua mấy chú Thiên Phúc 3/2; SAVICO CMT8 Cần Thơ xem mấy chú Su chẩn đoán trị ra sao.:(

8. LNT

LNT Bằng A4

phụ tùng SU mình xin nhắc lại, không còn đắt như xưa nữa, h` vào là có vì C&C nên nguồn cung cũng C&C luôn :D ai nhà có xe Ya hoặc Honda thì cứ đi mua thử 1 món gì đó mà 3 chiếc tới lúc cần thay, vd lọc nhớt đi, thử xem ai đắt nhất nhé ;))

9. votronghieu007

votronghieu007 Tập Lái

Em cũng đang chạy chiếc smash revo tem R , mấy chứng trên con xe em nó ôm đủ hết :(
    Đã thế mới nãy từ công ty về nó còn kẹt ga , làm em phóng thẳng bên này đường qua bên kia đường , hên là ko có xe :) , có ai biết chỉ em cách khắc phục vụ kẹt ga dùm :(

10. nguyenpavu

nguyenpavu Bằng A1

con xu revo có 1 bệnh duy nhất là cái cacte kêu thôi.đì người là nghe rè rè liền ah! còn mấy chứng khác thi xe em chưa có. ah mới bị đụng xe đứt công công tơ met, bể 1 mảng bênh hông . chán nản ghê!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...