SYM khác Tiếng kêu lạ của xe EZ110R

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi trankhoa0802, 27/4/11.

1. trankhoa0802

trankhoa0802 Tập Lái

__em mới mua chiếc Ez110R được 1 tháng. gần đây khi chạy xe phát ra tiếng kêu "xoẹt xoẹt..." nghe rất đều, chạy càng nhanh thi tầng số kêu càng nhanh. nghe rất khó chịu.
    __em nghe tiếng kêu hình như phát ra từ bánh sau. đã kiểm tra phuột nhúng, quay thử bánh nhưng không tìm thấy nguyên nhân, cũng không thấy có vết ma sát ở đâu quanh bánh. bánh trước em cũng kiểm tra luôn, nhưng không thấy có vấn đề gì.
    __túm lại là khi em dựng xe kiểm tra thì không có gì bất thường. nhưng khi leo lên chạy thì nó lại kêu. thật kì lạ hết sức!
    __em định đem ra hãng nhưng em không biết nguyên nhân tiếng kêu không biết người ta có khắc phục được không. Vậy nếu anh chị nào biết, hay đã từng bị xin chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
    em xin cám ơn anh chi trước.

p/s: tiện đây em khoe luôn con Ez110R của em. xe chạy rất êm, máy khỏe, hiện em chưa roda xong nên không biết xăng cộ bao nhiêu, nhưng hiện tại khoảng 50km/l. ngoài tiếng kêu "bí ẩn" như đã nói trên thi xe hoàn toàn ổn.

2. biketvt

biketvt Bằng A4

xem tháo cac te-bọc sên ra coi có bị dấu vết ko, thông thường vậy là sên cọ cac te và gấp bánh sau do phuộc sau mềm nhún thâu vào sâu mới cọ còn lúc dựng chống đứng quay bánh ko thấy cọ nghe tiếng

#2 biketvt, 7/5/11
    Sửa lần cuối: 8/5/11
  3. biketvt

biketvt Bằng A4

sáng 8/5:tôi mới mua 1 chiếc hiệu này, cũng tạm chấp nhận so với tình trạng xe bị làm giá hiện tại, 13,9tr, giá ở tỉnh

===== Bổ sung vào lúc 21:50 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 21:46 =====

chiều nay 8/5: mới tháo xe ra xem dàn điện IC+môbin sườn hơi bị củ chuối, định lên ic bình fu neo và con xạc zin cho xe ic bình đèn lái 35W(dự định tổn thất khoảng 500K)chỉ cần làm nhiêu thôi.

4. biketvt

biketvt Bằng A4

ic của angel EZ 110 R là IC điện máy AC hiệu SUITAI của chính hãng,đánh lửa bugi cũng tốt nhưng so với IC bình đi ga nhỏ thì ic bình hay hơn. khổ nổi cái hốc để ic theo xe nhỏ quá ko có chỗ nhét con ic bình(to hơn gần gấp đôi ic máy theo xe) cho chắc chắn ở dưới thùng yên xe, cắt mủ nhựa để đặt ic bình vào hơi tiếc vì xe còn mới quá.

#4 biketvt, 9/5/11
    Sửa lần cuối: 9/5/11
  5. biketvt

biketvt Bằng A4

hôm nay đã lên IC bình của xe tay ga cho em Angel EZ mới cưới, ga an ti tuyệt vời: tổn hao tổng cộng 350K: IC 320K + dây jack ghim 30K, công nhà tự làm, kết quả như mong đợi

6. 80851topic

80851topic Bằng A2

Cho mình hỏi lạc đề xíu, mình có chiếc Angle80, dây thắng của nó có giống Dream hay Wave không vậy, xe mình hư dây thắng rồi!
    Thanks mọi người!

7. biketvt

biketvt Bằng A4

chưa từng dùng qua xe này, nhưng bạn mạnh dàn tháo dây củ ra đi ra tiệm mua thay dây mới, nó quá đơn giản, chỉ cần đo độ dài tương đương là thay được

8. 80851topic

80851topic Bằng A2

Cảm ơn bạn, mình mua dây thắng dream rồi, nó dài hơn 1 tí, nhưng giờ phát sinh ngoài ý muốn rồi.
    Dàn đầu nó cũ quá nên dàn nhựa tè le hết, tháo được mà gắn vô hết được òi.
    Nên bây giờ muốn gắn đầ Dream vào cho nó, mình không biết cần thay những thứ gì, mới chỉ biết là thay dàn nhựa, chóa đèn, dây nhợ, ghi đông thôi.
    Ai biết cần mua thêm những gì chỉ mình với, cho mình giá cả và chỗ bán luôn nha.
    Mà không biết ghi đông Dream có gắn vô Angle được không nữa!
    Thanks all!

9. biketvt

biketvt Bằng A4

tôi nghĩ là thay nguyên bộ đầu xe dream đc (có luôn tay lái), tôi chưa dùng qua angel 80 nhưng thấy có người đã lên nguyên đầu dream rồi, nhìn sơ qua ko khác nhau lắm đâu, nhất là đầu xe kiểu dream lùn

#9 biketvt, 16/5/11
    Sửa lần cuối: 17/5/11
  10. efgh958

efgh958 Tập Lái

said This

said. This http://www.swagvault.com/game_item/ experience the text did not http://www.goldmvp.com enounce gear, which makes http://www.goldinstore.com one view sensing at two physics comfort http://www.goldmvp.de/rift-gold/ trading after listening to the http://www.nfl-007.com whist of a ribbon outerwear monks.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...