SYM khác Tiếng kêu lạ của xe EZ110R

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi trankhoa0802, 27/4/11.

1. biketvt

biketvt Bằng A4

xe của tôi Angel EZ+ 110 dùng bxc giống dream 100cc của honda nên máy hơi lì ga đề pa xe của tôi mới mua cũng vậy , đây cũng là cách để tiết kiệm xăng, muốn nhẹ xe lúc đề pa thì gắn bình xăng con centa 125cc hoặc bình Fu 125 e điện , thắng đĩa xe của tôi rất êm từ lúc mua tới giờ thắng rất bám và ko bị cọ đĩa gì hết điều này nói lên dây chuyền lắp ráp có khác giữa các xe cùng hãng, cọ thắng đĩa đôi khi do bị va quẹt vật cứng vào đĩa thắng mà ko hay biết trong lúc chạy xe hoặc dắt xe , xe chạy đc khoảng hơn 1000 Km sên bị chùng đã tăng sên lần thứ 1(lúc sơn xe) sau đó mới nghe tiếng cọ sên ở carte bọc sên, tăng sên lần thứ 2 là hết bị cọ sên phát ra tếng.
    xe ko dùng thường xuyên thì gởi sơn keo lại, ở tp hcm tôi ko biết giá sơn còn ở tỉnh là 800k luôn công rã ráp và sơn chổng rỉ sườn xe.

2. hoang.an

hoang.an Bằng A4

Chào các anh chi!
    các anh chi, cho em hoi thằng ez110r của sym nó đi bốc bằng thằng wave 110 ko a?. em tính mua của honda mà thấy tụi nó làm giá, đồ thì mỏng te, ngay cả chiếc xe nó cũng ko chăm chút khách hàng. nhưng em kết cái máy 110. mà bjo em lưỡng lự 2 thằng này wa. vì em chỉ wan trọng tới cái máy thôi. nên có ai di chiếc ez của sym rồi thì có thể chia sẻ cảm nhận cho em biết với ah!. ko biết nó di được 80km/h ko ah?. em di tốc độ trung bình là từ 70 đến 85km/h nên mới tính mua 110 chạy cho nó nhẹ. Vì em là sv nên hay về quê, em ở Tiền Giang lên tới SG khoảng 80km.
    cám ơn các bác!:)

3. biketvt

biketvt Bằng A4

ez 110 xe zin ko bốc bằng wave S 110 đâu, nhưng bù lại có tiết kiệm xăng,Ubox rộng và đèn trong Ubox, bánh măm thắng đĩa tổng hợp giá vẫn rẻ hơn wave S 110 thắng đĩa 4-5tr, dàn mủ thấy vậy chứ đỡ hơn xe tq. EZ110 nó nằm ở phân khúc xe bình dân chất lượng hơn xe tq nhiều và thấp hơn honda cùng loại.

4. trankhoa0802

trankhoa0802 Tập Lái

cám ơn bạn đã reply. bạn có thể nói rõ hơn về bình xăng con centa 125cc được không? nếu gắn thêm có làm mất zin xe không? minh có cần phải tháo miếng lọc gió ra không? mình nghe nói nếu không tháo xe sẽ bi thiếu xăng, mà nếu tháo thì lâu ngày sẽ bám bụi. mà chỉ cần thay bxc centa 125cc là de pa bốc hơn hả bạn? có cần làm thêm gì nữa không?

5. biketvt

biketvt Bằng A4

gắn bình centa 125 y như zin thôi. gỡ bình củ ra gắn bình mới vào y chang

6. chanbin8389

chanbin8389 Bằng A1

mình cũng đang chạy ez 110 nè! việc lên 80km/h thì rất dễ nhé bạn! máy móc thì có vẻ hơi kêu 1 chút nhưng cũng không sao! còn max speed thì hơn 90km/h chút! không cần bạn phải thay bxc đâu! chỉ cần chỉnh xăng gió ổn định là tăng tốc cũng tốt lắm! chạy tầm 50km/h thì thấy xe bốc và lướt lắm! khoảng tăng tốc có lẽ sẽ không bằng rs110 nhưng từ 50km/h trở lên thì thấy xe bốc hẳn!

7. biketvt

biketvt Bằng A4

ko thay bxc thì thay rắc lưa chính
    zin trong xe rắc lưa số 75 , thay lên 1 mức là số 85 kiểu bxc dream 100, cân chỉnh xăng gió lại
    vì xe của tôi đã lên Cam Xăng Nồi + piston 110 + nòng xoáy 120cc + ic bình của tay ga + môbin sườn xe hơi, mới gắn bxc 150cc Centa, chạy nhẹ từ ga đề pa đầu đến ga hậu, xăng hao tầm 50km/1lit , bài này gọi là làm zin dên 110 trái 110 lửa mạnh chạy bền.

8. arirang

arirang Tập Lái

thấy mấy bác có vẻ sành điệu quá về con angel 80,em cũng có một chiếc nhưng mà nhìn hết dáng của nó rồi định độ lại nhưng mà em ở tỉnh lẻ chắc là kh được như ý rồi hix hix

9. kimlan2629

kimlan2629 Bằng A1

Ở nhà còn 1 con Angel 80, chỉ cái đồng hồ bị hư, không có bửng. Còn lại thì ok hết, mới mua bình sơn về xịt sơ cho em nó, nhìn láng bóng. Đi 1,5 năm thì bay lá bố 1 lần. Đi 3 năm thì làm pittong bạc. Ít uống xăng, chạy bốc và hậu dài hơn so với cub (vì 80cc mà). 1 năm thì phục hồi bxc 1 lần + vs sạch sẽ. Đi cày vi vu.

Khoảng hơn 2 năm trước có mấy chiếc SYM qua mình dán bố nồi Mitsubishi, chạy bốc hơn là đồ zin SYM, giờ mới quay lại dán nồi tiếp dù xe vẫn còn bốc. Bố nồi xe Honda zin-mới cũng không bốc bằng bố Mitsubishi này.

#59 kimlan2629, 21/9/11
    Sửa lần cuối: 22/9/11
  10. biketvt

biketvt Bằng A4

dán bố lá phít hả pro ? hay thay lá phít mới hiệu Mitsubishi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...