Tiếng kêu ở đầu bò alpha

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Trihuynhhuu, 4/9/19.

1. Trihuynhhuu

Trihuynhhuu Tập Lái

Tình trạng xe em có tiếng kêu reng reng ở phần đầu bò. Em cảm giác như khi đi đường dài máy nóng thì tiếng kêu lớn hơn + ganti cũng lớn hơn. Bây giờ em cần làm gì đễ khắc phục ạ
    Xe em wave alpha 2004

File đính kèm:

2. dior

dior Bằng A4

Xe đi lâu ngày nó mòn cam cò với đóng khói đầu lòng nhiều gây ra tiếng kêu với tiếng róc khi nóng máy thôi. Rớt đầu cạo khói xoáy xupap kín lại với mài lại cam cò cho đều hết là đc rồi

3. Trihuynhhuu

Trihuynhhuu Tập Lái

Em mới đem ra tiệm làm. Hình như bị thuốc a ạ. Rã ra thợ nói phải thay cò thay suppap trái lên cos 1. Làm xong e vẫn nghe nó kêu reng reng nhỏ

4. dior

dior Bằng A4

Cò mòn quá k thể mài đc nữa hay mòn lõm nhiều thì thấy loại trui cho cứng hơn. Còn xupap lúc rớt ra mà nó k lỏng lưng thì xoáy lại đc chứ lỏng quá thì thay chứ gì mà thuốc. Thợ có cho ông xem nguyên nhân k? Nếu nguyên nhân cụ thể, đúng là như vậy thì bt thôi chứ gì

Làm xong thường cam cò mới ráp k ai chỉnh sát lại cả. Chỉnh lỏng chút cho bạn về chạy cho nó vô khớp đều hết tầm 1-2 tuần rồi mới chỉnh cho nó êm
    Mà xe đã đi đến khoảng như vậy thì nên xem đến đâu làm đến đó. Xe hãng ng ta cũng có chế độ bảo hành 2 năm hoặc 20.000km cho cụm động cơ cũng vì lý do ng ta đã tính ra đc cái tầm tuổi thọ của động cơ đến khi cần bảo dưỡng lại cả rồi

speedo1989 thích nội dung này.
  5. Trihuynhhuu

Trihuynhhuu Tập Lái

Em cảm ơn anh

6. Hải 219

Hải 219 Bằng A2

Nói chung thợ cho mình xem với giải thích đúng những cái cần phải thay ở xe mình là ok, xe đi là phải có hao mòn nên phải thay với làm lại rồi. Làm chuẩn là đc. Sợ mấy thợ đụng làm k đâu ra đâu thôi

7. speedo1989

speedo1989 Bằng A1

Tôi cũng từng bị một lần chạy khô nhớt, sau đó ẩu chỉ lên cos bạc + piston, làm biếng mở cam cò ra kiểm tra. Ráp xong, máy nguội im ru, tới nóng lên kêu leng keng như xe cà rem. Chạy 1 thời lại lại bớt, bớt xong lại bị. Bực mình quá mở ra kiểm tra lại, hóa ra kì hết nhớt lần trước làm mòn, lỏng lưng xúp páp. Hên chưa lột dên, banh hết dàn bạc đạn.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...