Tiếng kêu trong lốc máy Air Blade 110

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi 6761037, 19/1/17.

1. 6761037

6761037 Tập Lái

Chào các bác Biker VN, E có câu hỏi muốn hỏi các bác như sau

Gần đây e mới phát hiện ra và có để ý là vào đêm muộn mỗi khi nhà e nghỉ, e hay cất xe vào nhà, vì nhà e cao nên e phải nổ máy dắt xe vô cho nhẹ. Khi e vặn ga nhẹ thì trong chỗ gần lốc nồi của xe phát ra tiếng cạch 1 cái như kiểu có sắt va chạm vào nhau, nghe ko rõ lắm, nghe bé nếu ban ngày thì ko thấy, xe e vẫn chạy tốt, không có hiện tượng hụt ga hay là bị các lỗi gì cả, vẫn rất bốc, max tốc đường thẳng đi 1 mình lên đến 100KM/h (người e to cao 1m75, 70KG), đã đi được 6 năm và 4 vạn KM, xe e cũng chưa thay gì cả ngoài thay đèn pha, má phanh, và lốp thôi, hàng 3000KM e vẫn thay dầu máy và lap thường xuyên, 1 năm e bảo dưỡng xe 1 lần, nhưng e hay lười rửa xe, nên 1 số ốc vít đã bị rỉ sét rồi do nhà e kinh doanh thường ban ngày phải dắt xe để ngoài trời mưa gió. Từ khi bị tiếng kêu cạch e có để ý, khi xe đi vs vận tốc 20-40KM/h thì e nghe trong lốc nồi có tiếng lạo xạo, ngoái đầu xuống mới nghe thấy.

Các bác cho e hỏi là xe của e bị lỗi gì ở bộ phận nồi à ? có cần phải thay nồi, thay bố hay là gì ko ? E xin cảm ơn các bác.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...