Tìm chỗ gắn loa hú pô xe máy

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi dat322, 1/4/14.

1. dat322

dat322 Tập Lái

Hi anh em , mình ở HCM , cần tìm 1 chỗ biết gắn loa pô hú cho xe tay ga ( xe mình là xe Nouvo 4 )

Loa của nó thế này nè

Anh em nào biết chỗ nào gắn được thì giúp mình nhé , ở HCM nhé

2. phuc9867

phuc9867 Bằng A4

Tân thành bà kì đó bạn

3. quocmjnh

quocmjnh Bằng A2

Tân thành thẳng tiến.Bà kỳ,Sấm.....Nhớ hỏi giá trước khi gắn.Nhớ k lầm thì giá tầm 150k thì fải.Có công tắc On/Off.

4. thaiboss

thaiboss Bằng A2

nếu điện máy khi không mở đèn hoặc demi thì loa hú lớn,mở đèn loa nhỏ,điện bình ngược lại nhưng loa hú ấm và to hơn khi mở đèn hoặc demi,mình có gắn cho kon no4 điện máy ùi lên bình,nhưng cảm nhận là nó chỉ bang phân nửa chiếc jupiter về độ to và ấm,nếu đã lên điện binh thì phê lắm đó,giá năm 2013 là 150 bao gắn,năm 2014 là 200 dù nói thế nào vẫn giá 200,nhớ đòi gắn công tác nhé bạn,hơn nữa thì đừng gắn

5. dat322

dat322 Tập Lái

bạn cho mình hỏi gắn và mua cái này ở đâu HCM vậy ? cho mình địa chỉ cụ thể dc k

6. thaiboss

thaiboss Bằng A2

Mình không nhớ rõ tên cửa hàng nhưng mình có thể chỉ sơ sơ, đường Thuận kiều bên hông bẹnh viện Chợ rẩy-quẹo phải vô đường Tân thành,ngay ngã tư Đỗ Ngọc thạch vs Tân thành,từ thuận kiều qua thì nó nằm bên trái ngay ngã tư,ngay góc trái có 2 của hàng,bạn cứ hỏi,mà hinh như là cái tiệm bán nhiều đồ chơi hơn thì phải.........giá tầm 200k nhớ đòi công tắc,nếu không ổn thì ngay ngã tư đó quẹo trái luôn gần ngã tư tiếp theo cũng có làm,tiệm nhỏ nhỏ,...........
    Mà ở đó bán loa kiểu giống như mấy cái loa trong thùng bass nha,không tròn như bạn đăng,nhưng tay ga gắn không phê bạn ơi

#6 thaiboss, 5/4/14
    Sửa lần cuối: 5/4/14
  7. dat322

dat322 Tập Lái

Hi cám ơn bạn nhiều lắm , mà cho mình hỏi thêm tý nhé
    Vì mình thấy loa này có nhiều dây nên k biết khi gắn xong thì điện bình , đèn của xe vẫn k ảnh hưởng gì chứ ? Và khi ko muốn dùng nữa thì phải làm sao ?
    mấy sợi dây này họ cắt nối với dây điện trong xe phải k bạn ?

8. thaiboss

thaiboss Bằng A2

Mình gắn 1 năm rồi,lâu lâu hứng lên thì hú chơi,dọn đường cũng được lắm đóa,thích nhất là người ta nhìn,kiếm xem moto ở đâu chạy,ai ngờ jupiter cùi,né quá trời,khỏi phải lạng lách(hơi trẻ trâu đó mà)minh thấy chạy khi mở đèn ở điện máy thì đèn hơi tối,nói chung nó xài điện của sạc mà,sạc ra nó sài luôn.Lên điện bình sạc ati thì không còn vụ đèn tối nữa(nếu ban ngày thì lo gi đèn)không sài nữa thì bạn đem ra thợ nào cũng được,tháo ra là xong,gắn cũng nhanh lắm,nhìn 1 lần về sau nhớ ah,mình không sài tới nhưng vẫn để đó,có công tắc mà,cần thì mở thôi,lâu nhât là kiếm chổ để công tắc nè,để loa nè,2 loa cái lận đó,không cắt dây gì của xe hết,chỉ nối vô dây của xe ah
    Chú thích,xe mình jupentus lên điện bình sạc ati,khi mở demi hay đèn thì hú to hơn chút ấm hơn luôn,k đèn nó hơi nhỏ,nhưng nghe như xe 2 thì vậy đó.cái nào cũng hay,(xe móc hay pô độ bị nó lấn mất tiếng hoặc ngag bằng,không nhỏ hơn chút nào,để dành chơi mấy thằng láo láo nẹc nẹc trước mặt cũng được)
    Mà gắn trên no 4 thì hơi nhó đó,mình có gắn cho ông anh rồi,cũng đủ để chơi

#8 thaiboss, 6/4/14
    Sửa lần cuối: 6/4/14
  9. Risket

Risket Bằng A4

thời buổi này mà còn gắn loa hú à.... chỉ có thể là trẻ trâu:73:

#9 Risket, 6/4/14
    Sửa lần cuối: 6/4/14
  10. dat322

dat322 Tập Lái

Hi , mà cho mình hỏi trên con nouv 4 bạn gắn ở đâu ? cả loa và công tắc đó !

Mình k có điều kiện để lên pô bạn à , mấy cái này vài trăm K , chơi hư thì vứt thôi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...