Cảnh giác [TỔNG HỢP] NHỮNG CHỐT CSGT TRONG TP.HCM

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi HAHA CLUB 19/05, 26/4/13.

1. nhatan

nhatan Tập Lái

Quận Tân Bình

- Ngã ba Hoàng Hoa Thám với Trường Chinh hầu như sáng nào cũng thấy mấy chú đứng, nếu đi hướng Trường Chinh rẽ phải vào Hoàng Hoa Thám không xi xanh là dính chắt.

- Ngã tư CMT8 - Lý Thường Kiệt - Trường Chinh - Hoàng Văn Thụ đứng ở 2 bên đường luôn, thường là vào buổi sáng sớm hoặc chiều tối. Mấy a toàn đứng góc khuất rồi lao ra. Nhớ xi nhanh đầy đủ.

- Ngã 4 Út Tịch - Nguyễn Thái Bình bắt lỗi vượt đèn, không xi nhanh.

- Đường Lý Thường Kiệt đoạn từ BV Thống Nhất đến đường Bắc Hải rất hay đứng vào sáng sớm và từ 9h tối trở đi. Bắt lấn tuyến. Đứng cả 2 bên đường luôn.

2. hugodepzai173

hugodepzai173 Bằng A4

Cám ơn các bạn đã đóng góp cho topic này... Các bạn khi post vui lòng ghi rõ khu vực quận mấy để mình tiện cập nhật nhé.

3. Gacon_52613

Gacon_52613 Bằng A2

Quận Thủ Đức, tỉnh lộ 43,khúc đường nhánh dẫn lên cầu vượt Gò Dưa thường có 1 top núp sau bụi tre bắt lỗi lấn tuyến.

4. AirBlade125

AirBlade125 Tập Lái

Biker Q.12 hay đi đường Tô Ký( đặc biệt là khúc lên xuống cầu vượt Quang Trung ) cẩn thận nha. nhà mình khúc này nên hay bị dính lắm phải nhờ người quen gọi dt xác nhận để xin tha.
    hướng từ Cầu vượt Quang Trung xuống Hóc Môn , ko còn chốt đứng phía Công viên PMQT bắt lấn tuyến nữa do đã chuyển line thành vạch đứt, mà chuyển qua bên kia đường bắt lỗi VƯỢT ĐÈN ĐỎ NGÃ 3, HAY ĐÈN ĐỎ KHÔNG ĐƯỢC QUAY ĐẦU. chốt này thường đứng lúc 9h tối t3, t7 chủ nhật, đối diện cây xăng Tân Chánh Hiệp, ngã 3 Tô Ký - Đông Bắc. (như tối nay mình lại bị bắt )
    chốt thứ 2 cũng bắt lỗi VƯỢT ĐÈN ĐỎ khúc từ Chợ Cầu lên cầu vượt Quang Trung , chuẩn bị lên cầu QT 50 m là có đèn xanh đỏ, chốt đúng góc khuất rất khó thấy, hoạt động buổi trưa hoặc 9 10h tối t7, chủ nhật
    cả 2 chốt này mình rất ghét vì nó như cái bẫy vậy , dù biết ngã 3 đèn đỏ cũng phải dừng nhưng đa số ai cũng chạy lun, nên mình cũng chạy theo nhưng lúc bắt thì chỉ bắt 1 2 xe, đa số là xe tay ga , phụ nữ
    Kinh nghiệm của mình thì nếu đang chạy nhanh mà bị bắt các bạn cứ vít ga phóng lun ko ai đuổi theo đâu, nếu vào chốt rồi thì năn nỉ xin sẽ dc chuyển lỗi thành ko đội nón BH phạt 150 thay vì 300k giữ giấy phép LX 30 ngày ( 2 chốt này ko nhận "đóng phạt tại chỗ" đâu)

#94 AirBlade125, 19/2/14
    Sửa lần cuối: 19/2/14
  5. RinLai

RinLai Tập Lái

AE biker cảnh giác đi khuya tầm 1h tới 5h sáng. Đoạn Hoàng Văn Thụ - Phan Đăng Lưu - Bạch Đằng. các ngã 4 đèn xanh đèn đỏ mình thấy nhiều chốt CA bắt vượt đèn đỏ đêm khuya lúc mà ngã 4 vắng tanh. mình hay đi làm về khuya . bữa nào cũng gặp 2 tới 3 chốt tính cả 2 chiều.
    Anh em như mình đi đúng luật thì nghĩ không sao nhưng mình bị bắt 1 lần. 4h sáng Tới ngã tư Bặch Đằng - Đinh Bộ Lĩnh thấy trước mặt 2 anh CAGT ngó lên đèn thấy 5 giây xanh, còn 3 giây đèn xanh lúc xe minh tới ngay vạch nên chạy qua luôn và bị 1 anh chiếu đèn vào. Anh C.A nói chuyện với mình như mình là tội phạm.
    Vừa tấp xe vao không chào ko nói lỗi gì hết đòi xem giấy tờ xog kêu qua lập biên bản mình vừa mở miệng nói còn 3 giây xanh mà anh thì " tao ghét nhất mấy thằng tao thổi vô mà còn cãi, cái thằng chạy trước mày là vượt đèn đỏ rồi ( thằng đó chạy trước mình khoãng 10m ) qua kia lập biên bản. Gặp mấy anh xưng mày tao thì thôi 200k rồi đi. mấy lần sau < 3giay không dám qua nữa. AE nào trình cãi con yếu như mình thì cẩn thận

#95 RinLai, 3/4/14
    Sửa lần cuối: 3/4/14
  6. Tianjin

Tianjin Bằng A1

Tân Bình- Tân Phú ở ngã tư Trường Chinh và Tân Kì Tân Quí. 3 ngày 1 lần CSGT tụ 10 chiếc xe và gần 20 người đứng ở đài tưởng niệm. Không rõ hốt lỗi gì mà thấy mấy ảnh ra vô liên tục, xe máy tới ba gác, 4 chỗ tới 7 chỗ hốt hết

7. duykhang7914

duykhang7914 Bằng A2

Quận Gò vấp ,đường Quang Trung đoạn từ hãng xe isuzu tới cổng hãng mecedes thường xuyên bắn tốc độ,thời gian bắn là từ 9h-11h ,13h-15h. địa điểm đặt máy bắn là đối diện công ty may phương đông có trạm xe buýt ,sau lưng trạm có 2 anh đứng núp và dựng xe SH kế bên .mình sẽ cập nhật biển số sau

8. ustyle

ustyle Tập Lái

Khu vực Q10, 3/2- Nguyễn Tri Phương- Thành Thái, các anh hầu như ngày nào cũng đứng. Xe to náo chạy thẳng từ 3/2- Lý Thái Tổ nên cẩn thận! :D

9. Nguyen Vinh

Nguyen Vinh Bằng A2

ghê vậy!!! acc pit chốt canh sát chổ nào luôn ha

10. kyo4

kyo4 Bằng A1

Mình bị lập biên bản phạt vì rẽ trái vào đưởng 2 chiều k cho rẽ trái. Mình yêu cầu đóng phạt tại chỗ nhưng k được. Lúc lập biên bản xxx bảo phạt mình lỗi nhẹ hơn là "không đội mũ bảo hiểm" nhưng về mình thấy mức phạt lại cao hơn:(. Mất mợ nó them 100k ngu phí. Mọi người cẩn than bọn xxx nó nói đừng có tin.

#100 kyo4, 18/9/14
    Sửa lần cuối: 18/9/14
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...