Jupiter TopGear Jupiter MX Review in Vietnam :">

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi The Loneliness, 1/5/12.

1. lucky1910

lucky1910 Bằng A1

xe dep wa bạn ơi. Minh thich mat kú 2 bong nhu zay ne. Chi co the la tuyet ku meo. Xe minh doi gra mat liec nhung van thich xe ban hon.

2. tungvipo0o

tungvipo0o Bằng A2

cái máy ảnh xịn quá chụp nét tới từng chi tiết của con xe :D

3. datrang007

datrang007 Bằng A2

Hehe, bạn nói thế làm mình hem dám đi off nữa đâu, hôm đấy mình và ku em có việc nên ko giao lưu với ae được, thật sự là thiếu xót, hẹn ae Si-Ju vào dịp khác :D

Thì anh em đam mê, tránh sao được sự trùng hợp bất ngờ, hehe, xe bạn cũng đẹp lắm :X

Ôi em ơi, hôm đấy, cắt mất mấy cái lốp và săm cũ mới đủ cao sủ để nhét vào đấy, mà giờ thế nào tra dầu thải vào, nó nở ra rồi, hôm nào qua nhét lại cao su khác vào giúp anh nha ;))

Mặc dù đi JuMX nhưng vẫn ngưỡng mộ dòng JuV của bạn hơn cả :D

Hehe, xe đẹp thì mình chưa dám nhận còn máy xịn hay ko thì mình ko rành, đó là lĩnh vực của thằng em trong Club mình các bạn à :p

Bao tay Scoopy và gù Attila Elizabeth bạn à :D

Keng hơn hay ko, mình ko dám nhận đâu, xe mình ngày xưa khi mua về là đi dàn tem y chang xe bạn luôn, mõi tội đi vành nan :p

Mình dọn theo phong cách zin và đề cao tính năng sử dụng bạn à :p

Ố, thế là mình gặp nhau ở TB à, máy bay gì mà đi có 29km mất hơn 1 tiếng đồng hồ :-ss

Xe đời MX đầu tiên, cuối 2005 đầu 2006 bạn ạ.
    Xe mình toàn đi đồ zin thôi và các chi tiết tinh xảo đều được bạn mình làm bằng tay với sự đòi hỏi tinh xảo và cầu kỳ của đôi bàn tay tài hoa và óc sáng tạo mà ko chi tiết nào giống chi tiết nào :X:X:X
    Vì cũng đâu phải làm 1 lần, trải qua bao giai đoạn, từ chi phí, công sức, đam mê và nhiệt huyết, giờ với mình nó là vô giá (ko có giá trị gì) bạn ạ, hehe :D còn nội công thì chỉ có trải nghiệm mới rõ sự cùi bắp của em nó bạn ạ :p

Xe của bạn cũng gấu lắm đó :p

Khi làm xe, mình ưu tiên tính năng và sự bền bỉ khi vận hành nên khi làm gì thì mình cũng suy nghĩ nhiều lắm, đăn đó rồi đi đến quyết định cũng ko thế nóng vội, được cái là bên cạnh mình có ae và bạn bè góp ý chân thành nên mới được như vậy.
    Mỗi người có cái nhìn khác nhau, xe mình có thể ko đẹp với người khác, nhưng với mình nó là ko gì so sánh được, đó là 1 phần của sự đam mê, từ đó mình mới có tâm huyết để giúp em nó ngày càng hoàn thiện hơn, vì thế bạn nói thế làm mình ái ngại vô cùng :p

Nếu là ae chơi Ju thì mọi người thừa hiểu ưu nhược điểm của cặp phuộc sau của Ju là ntn rồi phải ko ạ, chính vì lý do đó, mặc dù cặp phuộc này là zin theo xe, hơn 6 năm rồi, mình ko lỡ rời xa nó (mặc dù là ko đẹp) :)) =))

Chạy thử xong để lần sau ko dám đi off nữa đâu, biết dc khuyết điểm thì xấu hổ lắm. :p

Photographer này mình mắng cho suốt mới được bộ ảnh này đấy, gì mà chụp tận hơn 500 bức xong mới lọc được ngần này bức đạt yêu cầu, mọi người chớ vội khen, để em nó còn phát triển skill >:) ;)) Nội tạng zin 100% đấy bạn ơi ;))

Theo mình thì mỗi đời Ju có kiểu đầu đèn khác đi, nhưng tụ chung lại 1 điểm là mỗi đầu đèn lại có nét đẹp và điểm nhấn riêng của mỗi đời, còn tùy vào sở thích và gu thẩm mỹ của mỗi người bạn ạ :D

Samsung Galaxy S Wifi 5.0 đấy bạn ạ (khà khà, đùa bạn tí thôi, chứ mình cũng chẳng biết là ku em mình nó dùng máy gì để chụp nữa :)) )

Mình xin cảm ơn tất cả anh em, bạn bè đã dành thời gian theo dõi, quan tâm và nhận xét về xe của mình, mình sẽ cố gắng để hoàn thiện em nó hơn :D
    Chúc tất cả mọi người một tuần làm việc, học tập và công tác sau kỳ nghỉ lễ thật nhiều suôn sẻ, thành công và may mắn ạ :X
    Good Morning :)) =))

#23 datrang007, 2/5/12
    Sửa lần cuối: 2/5/12
  4. [FaKe]

[FaKe] Bằng A2

xe em thì đời 2,:-s,nội công ko cần bàn đến vì cũng là zin,nhưng về ngoại công thì em kết xe của bác rồi, có điều kiện cũng phải tút cho em nó,đã xác định là tri kỷ rùi :x:x:x

5. cuibap_boy

cuibap_boy Bằng A4

sax...nhìn xe bạn nhìn lại xe mình tủi thân quá :( :(
    Vote cho chiếc Ju keng nhất từ trước tới h mình thấy nè :X

6. SiRiusTeam

SiRiusTeam Bằng A2

Xe lên keng lắm bạn..........

7. The Loneliness

The Loneliness Bằng A4

Là cái sợi này í hả, dầu mỡ đâu từa lưa thấy xấu ;))

Chụp bằng máy này thôi mọi người à :">

Còn nội công của em ấy có thể được đánh giá bằng bức này ;))

8. vinhblue

vinhblue Bằng A4

Xe cứng lắm, gắn ốp pô vào đi bạn

9. [FaKe]

[FaKe] Bằng A2

có thêm cái cục gì nữa nhỉ,còn bxc thì thấy bề ngoài giống của em, còn bên trong thì ko biết có gi ko đây
    ;))

10. minhhien89

minhhien89 Bằng A2

xe đẹp quá chừng , từ trước giờ mới thấy 1 chiếc như thế . . . :)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...