Future Topic bàn luận dành riêng cho dòng Future 125 mới đời 2012-2013

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi vkdnta, 18/7/13.

1. presariocq40

presariocq40 Bằng A2

Thông cảm bác ơi, mem mới =]]

Ai nói bạn sạc zin không đủ điện, xe mình gắn 4XHP50 cả năm nay vẫn bình thường, chưa bao giờ yếu bình, mình đi bật đèn liên tục 2h sáng vẫn đề máy phà phà nè, xe mình bxc chứ không phải FI nhé, bạn phải hiểu sạc zin dòng lên bao nhiêu, thiết bị điện trên xe ăn hết bao nhiêu, còn lại đủ nuôi bóng LED không, khi nào nguồn còn lại không đủ nuôi bóng LED thì khi đó sẽ ăn vào bình -> yếu bình.
    Lên sạc thì khi nào xài bóng công suất lớn 45-50W trở lên hay gắn thêm trợ sáng thì nên lên sạc, mình chỉ đi 1 bóng 4XHP50 thôi nên không lên sạc làm gì.
    Chóa Fu mập hợp nhất với Philip Ultinon nhé, khoảng ~2tr 1 bóng

#4131 presariocq40, 6/2/17
    Sửa lần cuối: 6/2/17
  2. presariocq40

presariocq40 Bằng A2

Dắt xe mà kêu chắc là cạ thắng đĩa đó bạn, còn nếu quay đầu xe qua lại kêu kít kít chắc do mấy cọng dây cao su nó cạ vô cổ xe thôi

#4132 presariocq40, 6/2/17
    Sửa lần cuối: 6/2/17
  3. Quoctuan06

Quoctuan06 Tập Lái

Minh moi lam tai khoang minh hoi minh nenh thay nhat jy thich hop cho đồng xe nay đay

4. Quoctuan06

Quoctuan06 Tập Lái

Xe cua tui cũng bi nhu vay tui nghe la ho xupap tui lenh HEAD cho mo nghe no moi tieng đó la kim xang kieu no ko lam tui tuc qua troi luon

5. Quoctuan06

Quoctuan06 Tập Lái

Cho minh hoi moi nguoi co biet thay lloan bố thang sau nao tốt ko minh thay bố trong hang ma thang cũng khong thay no an lam

6. Quoctuan06

Quoctuan06 Tập Lái

7. khuc.duong

khuc.duong Tập Lái

Xin chào cả nhà! Mình mới tham gia và thấy đến hơn 400 trang nên xem lại hết rất khó khăn. Mình có vài vấn đề xin cho ý kiến:
    1/ Khi máy nổ, thì phần truớc của máy chỗ sên cam nó kêu xẹt xẹt gì trong đó. Mình nghi sên cam giãn nên mang ra head. Người ta nói dòng này chiếc nào cũng thế .
    2/ Xe mình đổ đầy bình xăng, tải thêm 40kg đi đc khoảng 210km là kim xăng xuống hết mức (còn khoảng 1 xị xăng). Thế có hao xăng lắm không?

3/ Chay khoảng 60km/h là phần đầu xe (miến nhựa phía trên đầu đèn) nó kêu rè rè gì trong đó. Nhưng chỉ chạm nhẹ là không nghe nữa . Xử lý nó thế nào các bro .
    4/ Miến nhựa bên dưới tay lái phía trái có bán ko vây? Chạy rớt lúc nào ko hay luôn
    5/ Xe chạy 1 mình kéo hết ga đuờng trường ko lên đc 110km/h liệu máy đã yếu chưa . Xe đi hơn 38k-km rồi .
    6/ Mình tính gắn bóng khác cho sáng chút ( càng sáng càng tốt mà ko làm ảnh hưởng đến bộ phận khác như chóa và bình,...) mà ko biết nên gắn loại nào cho phù hợp . Google thì thấy nhiều người nói phải dùng điện bình, nhưng mình ko muốn . Vậy bro nào biết nên dùng loại nào ko ? Nơi nào bán và giá cả ra sao ? GẮN VÀO LÀ DÙNG NHƯ ĐÈN THEO XE MÀ KO ĐI DÂY CŨNG NHƯ KO DÙNG TRỰC TIẾP TỪ BÌNH ACQUI NHE .

8. le tien

le tien Tập Lái

1. Cứ chạy không sao cả bạn à.
    2. Hao.
    3. Ra head nó chích silicone vô là hết.
    4. Ko rõ nữa xe mình cũng rớt lâu lắc mà cũng thấy chẳng mất thẩm mỹ lắm nên thôi
    5. Ko yếu đâu bạn, tốc độ cỡ đó là ok rồi. Đừng Quan tâm qúa tới maxspeed.
    6. Bóng osram 35w lên google sẽ có

9. Quoctuan06

Quoctuan06 Tập Lái

Bóng đen đó cho ra anh sang trang ha

10. bloodmoonhtn

bloodmoonhtn Tập Lái

Đúng là xe FI có tiếng lich kịch của kim xăng đó bác

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...